boyviet

Tình hình vấn đề là trong ổ đĩa E D của em và trong Thùng Rác của máy tính có rất nhiều file không xóa được, đủ tất cả kiểu lỗi. Có 1 số file xóa hết nhưng refresh lại thì lại hiện ra( dù còn...0kb).

Vậy ai có phần mềm nào hay thủ thuật nào có thể giải quyết được vấn đề này thì share cho em nhé.

Em xin Thank trước.

boys7x

tầm phào ko. đi ra tiệm đĩa mua 1 cái đĩa Hirenbootcd mới nhất, cho khởi động bootcd, chọn Mini windows xp để vào win. sau đó vào trong các ổ C và D ...., xóa 1 thư mục System Volume Information và RECYCLER đi (xóa = cách nhấn Shift + del). đảm bảo xóa xong khởi động lại windows là sẽ hết.

cherub1707

cài Phần mềm diệt virus vào mà xử đống virus ấy, xong chắc cài lại windows luôn nhưng được cái là sạch sẽ

nếu nó không cho cài AV thì gỡ cái ổ cứng đem qua máy khác diệt

mailoves

Trích nhanhtay1 Vậy là làm sao hả bạn, rõ hơn với Bạn vào Phần Folder Option>>View,bỏ dấu check của "Use Simple file Sharing". Click ok!

Sau đó bạn Click chuột phải vào Folder bạn cần xóa,chọn Properties>>Security>>>Advanced>>Owner.

Bạn check vào check box Replace Owner on Subcontainers....Apply>>ok

.sau đó set properties cho Folder là Archiving.Bạn sẽ xóa được thôi!

vtuccm04

Trích lifestyle082 Thứ nhất máy bạn có thể vừa bị nhiễm Autorun.exe.Bạn dùng KIS quét nếu hết thì ok.

Thứ 2 các thư mục đó có thể là hậu quả sau khi bạn Remove 1 chương trình,hay hậu quả sau khi diệt Virus.nó được gán cho thuộc tính chỉ đọc,và thuộc tính đó thuộc Special Permission nên bạn không xóa được,Bạn phải take Ownership của nó đi,thì bạn sẽ xóa được. Vậy là làm sao hả bạn, rõ hơn với

Kirkland

sau khi bạn xóa thì nó tự động lưu lại bản copy nên vẫn còn thôi,chắc là Phần mềm độc hại rùi,thử quét vỉút xem nó có gỡ bỏ hay xóa được hay ko?

hamaingoc_ohyez

Trích nhanhtay1 Tình hình vấn đề là trong ổ đĩa E D của em và trong Thùng Rác của máy tính có rất nhiều file không xóa được, đủ tất cả kiểu lỗi. Có 1 số file xóa hết nhưng refresh lại thì lại hiện ra( dù còn...0kb).

Vậy ai có phần mềm nào hay thủ thuật nào có thể giải quyết được vấn đề này thì share cho em nhé.

Em xin Thank trước. Thứ nhất máy bạn có thể vừa bị nhiễm Autorun.exe.Bạn dùng KIS quét nếu hết thì ok.

Thứ 2 các thư mục đó có thể là hậu quả sau khi bạn Remove 1 chương trình,hay hậu quả sau khi diệt Virus.nó được gán cho thuộc tính chỉ đọc,và thuộc tính đó thuộc Special Permission nên bạn không xóa được,Bạn phải take Ownership của nó đi,thì bạn sẽ xóa được.

Các chủ đề có liên quan khác