juicy_fruit1210

tình hình là mình xắp xửa chuyển đến nơi ở mới.nhà mình vừa mới lối mạng chọn gói của VNPT được hơn 3 tháng. nếu hủy hợp đồng mạng tại nơi ở cũ và lắp một đường mạng tại nơi ở mới thì sẽ phải đền bù cho họ. Mình phải làm thế nào để không phải hủy hợp đồng mạng bây giờ.???

tung_peter

Nếu không muốn dùng nữa thì ra bưu điện chuyển từ trọn gói về xài theo dung lượng.

Hy sinh mỗi tháng 25k thuê bao đi, khỏi phải đền hợp đồng.

Hết 12 tháng cam kết sử dụng thì cắt hợp đồng.

Nếu muốn vẫn tiếp tục dùng ở chỗ mới thì làm thủ tục chuyển địa điểm sử dụng.

Riston

Trích Sát Thần Binh tình hình là mình xắp xửa chuyển đến nơi ở mới.nhà mình vừa mới lối mạng chọn gói của VNPT được hơn 3 tháng. nếu hủy hợp đồng mạng tại nơi ở cũ và lắp một đường mạng tại nơi ở mới thì sẽ phải đền bù cho họ. Mình phải làm thế nào để không phải hủy hợp đồng mạng bây giờ.??? làm theo ý bạn hoa tuy đi,có thể chuyển số đt bàn đi đến nhà mới và mạng cũng có thể chuyển theo

mình thì dùng cách này,(với điều kiện số cũ phải còn dùng).bạn mang hợp đồng lên và nói họ tạm ngưng sử dụng vài tháng,(của mình là 6 tháng nên ngưng 6 tháng để đủ 1 năm và cắt hợp đồng )

cách cuối cùng là đền bù hợp đồng,như trong hợp đồng có ghi thì bạn chỉ chuyện trả lại nguyên vẹn router thôi mà,ko biết nếu đền trước là bao nhiêu nhỉ

sao mà hủy hợp đồng của họ được. mình phải làm thế nào để không phải hủy hợ đồng mà vẫn có mạng để dùng. hay là mình lên đàm phán vơi họ nhỉ ???

missu_mrhieu

Thì đền hợp đồng cho nó thôi. Hợp đồng có giá trị pháp lý mà. Không đền là......híc híc

Theo mình là bạn cứ bùng trước mạng của người ta thế là người ta chẳng đòi được cũng chẳng đền bù gì sất

em_style_lovely

chuyển đến nơi ở mới thì người ta làm sao biết bạn ở đâu mà đến tìm đòi trước đền bù cơ chứ bùng cho nhanh

Các chủ đề có liên quan khác