Jorel

Quá nhiều người đang vật vã vác hồ sơ đi chạy lông bông đủ mọi loại bằng cấp để đi xin cho mình một công việc tại sao bạn không nghĩ Đại Học Bôn Ba có thể mang đến một lối đi riêng cho cuộc đời mình.

Tất cả khó khăn nằm ở chính bản thân chúng ta. Liệu có bao giờ bạn tự hỏi tại sao chúng ta luôn chờ đợi người khác ban phát cơ hội cho mình? Mà không phải mình đem đến cơ hội cho người khác? Có lẽ tại vì chúng ta thụ động chúng ta cứ luôn sống đời người khác và luôn nghe người khác bảo phải như thế này phải như thế kia để rồi cuối cùng kết quả chúng ta phải tự nhận lấy mà chẳng thấy có cái gì thực sự là cái bạn cần tìm cả.

Với 3 câu chuyện của mình Steve Jobs đã chia sẻ những điều tui cảm giác vô cùng quý giá nay tui muốn chia sẻ lại cùng các bạn tui hi vọng nó cũng có giá trị với bạn như tôi.

Bản dịch này do tui tự dịch lại dựa trên cảm xúc tui cảm nhận và những gì Steve Jobs muốn truyền tải chứ không bám vào ngữ pháp một cách kỹ lưỡng

Với thông điệp mà Steve Jobs nhắn nhủ chúng ta Hãy cứ " Hãy cứ khát khao, hãy cứ dại khờ " tui tự hỏi tại sao chúng ta không tự sáng tạo nên giá trị của mình để khiến người khác cần đến chúng. Tại sao chúng ta không khiến người khác cần đến mình thay vì ngửa tay nài để xin được ban phát.

Trước khi làm điều đó chúng ta phải bắt đầu với hành trình tìm về với nội tại bản thân và lắng nghe những gì mình khao khát. Đó là một con đường chứa đầy những kỳ bí mà sự tò mò sẽ dẫn dắt mỗi chúng ta về phía ánh sáng đó.

tui cũng lập một kênh để bổ trợ những kiến thức cần thiết giúp bạn tham khảo tra cứu có hệ thống nếu bạn cảm giác nó có ý nghĩa hãy theo dõi nó thường xuyên tui sẽ liên tục cập nhật những điều cần thiết cho bạn.

Thank bạn đã quan tâm xin chúc bạn luôn may mắn trong chuyến hành trình của mình

"Hãy cứ khát khao, hãy cứ dại khờ"

Các chủ đề có liên quan khác