Mấy đại ca cho em hỏi về lỗi này, thường xảy ra với folder chứa nhiều file video hay file hình ảnh, khi vào folder đó, explorer.exe load 50% CPU, nếu thoát ra thì vẫn 50% CPU, vào lại thành 100%. Khi ấy em thường chuyển hết file video sang folder khác, xóa folder cũ đi thì không sao, nhưng có thể sau 1 thời (gian) gian thì lại bị. Đôi khi vào folder không sao, nhưng bật video lên xem, video chạy bt, nhưng explorer.exe vẫn load 50%, bật task lên end process sau đó bật lại explorer.exe thì lại bt, nhưng nhiều lúc rất bực mình. Mấy anh cho hỏi bị làm sao, có cách khắc phục nào không ạ? Máy em windows XP SP3 bản quyền, Kis 2011 update thường xuyên, mà kể cả lúc mới cài lại windows hay ở bản windows cũ vẫn bị.

classicboy_186 Mấy đại ca cho em hỏi về lỗi này, thường xảy ra với folder chứa nhiều file video hay file hình ảnh, khi vào folder đó, explorer.exe load 50% CPU, nếu thoát ra thì vẫn 50% CPU, vào lại thành 100%. Khi ấy em thường chuyển hết file video sang folder khác, xóa folder cũ đi thì không sao, nhưng có thể sau 1 thời (gian) gian thì lại bị. Đôi khi vào folder không sao, nhưng bật video lên xem, video chạy bt, nhưng explorer.exe vẫn load 50%, bật task lên end process sau đó bật lại explorer.exe thì lại bt, nhưng nhiều lúc rất bực mình. Mấy anh cho hỏi bị làm sao, có cách khắc phục nào không ạ? Máy em windows XP SP3 bản quyền, Kis 2011 update thường xuyên, mà kể cả lúc mới cài lại windows hay ở bản windows cũ vẫn bị. đấy là cái tệ của windows đó bạn mà cấu hình nhà bạn thế nào , mà có cần thiết dùng kis không nó nặng lắm , dùng avast , avira , hay nghe mấy pro nói giờ northon mạnh mà nhẹ lắm bạn , thường xuyên quét vrut sau khi update , không dc nửa là quét trong dos , hay nửa là qua box virut load mấy cái disk quét dos về mà quét , còn không dc nửa thì chụi thôi chứ hết cách rồi . Đấy co nhiêu đó cách đó làm đi không dc thì chờ cao thủ thôi

a3_hq

classicboy_186 RAM 1Gb, Chip Intel Pentium Dual CPU E2220. Em không nghĩ do KIS thì bạn cứ cài phần mềm diệt vi rút nào nhẹ chút là dc không thì pải coi lại hệ thống thôi . có thể là do main yếu

Các chủ đề có liên quan khác