giangho

Nếu bạn là người đi làm và tiếng anh chưa tốt thì con đường ổn nhất là tìm trung tâm mà học, lúc đầu học ngoại ngữ rất khó tự học. Nếu bạn có điều kiện kinh tế thì tốt nhất là nên tìm những giáo viên tốt học 1-1 trước, còn nếu không trung tâm cũng được nhưng phải đảm bảo trung tâm có uy tín 1 chút. Ưu điểm là học kiểu này bạn sẽ được học hệ thống vì người ta dạy bạn theo 1 giáo trình bài bản.
Còn về mặt thời gian, có lẽ bạn đã học 1 ngoại ngữ thì bạn đã biết rồi "Dục tốc bất đạt". Không có phương pháp nào học quá nhanh được, nếu bạn có quyết tâm thì tui nghĩ chắc khoảng nửa năm bạn có thể giao tiếp ở mức vừa phải. Riêng đọc giáo trình chuyên ngành thì khá gian nan vì còn yêu cầu từ ngữ chuyên ngành và học thuật nên ít nhất bạn phải mất 1,5-2 năm để có thể làm được (với điều kiện bạn quyết tâm cao độ).
Chúc bạn học tốt, còn trung tâm thì tui khuyên bạn nên chọn Acet hay ILI (100% GV bản xứ cho mục tiêu giao tiếp sắp tới của bạn).

tuyetvy0101

Bên TOMe có nhận các khoá học kèm đó bạn. Một giáo viên kèm một học viên. Như vậy mình sẽ nhanh tiến bộ hơn đó. Học 1-1 nhue thế này giáo viên biết điểm yếu của mình ở đâu nên dễ dang khắc phục các điểm yếu cho mình. Nhu cầu của mình cũng được giải quyết một cách ổn thoả. Giáo viên bên TOMe nhiệt tình lắm. Còn trẻ nên năng động và nhiệt huyết lắm. Ngoài ra bên TOMe còn có nhiều chương trình ưu đãi học phí rất hấp dẫn. Nếu có nhu cầu mình nghĩ học bên TOMe sẽ hiệu quả và nhanh tiến bộ hơn.

green_rose

bên Anh ngữ TOMe chị thấy chương trình học cấp tốc ở đó tốt lắm đó. Trước Chị chuẩn bị đi Sing công tác chị có học kèm cấp tốc 3 tuần (học suốt tuần). Sau đó chị nói tốt lắm, tự tin đi công tác đó em. hay em cứ đến đó tư vấn thêm đi, nếu em ổn thì em học chương trình giao tiếp thông thường là dc rồi.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Ebook Dịch văn bản khoa học và kỹ thuật sang tiếng Anh English 0
D viết đoạn văn Tiếng Anh về lợi ích của việc học tiếng anh Các kỳ thi Tiếng Anh 0
T Nghiên cứu yếu tố văn học trong giáo trình tiếng Anh nhằm nâng cao hiệu quả giảng dạy tiếng Anh cơ sở tại trường ĐHKHTN, ĐHQGHN Luận văn Sư phạm 0
K Phân tích tu từ trong trích giảng văn học Anh Mỹ :stylistic analysis of British and American literary texts Luận văn Sư phạm 0
T Ảnh hưởng của phương pháp giảng dạy đến động lực học tiếng Anh của sinh viên năm thứ nhất - khối ngành kinh tế đại học Văn Lang Luận văn Sư phạm 0
L Tác động của văn hóa đọc đến việc học tập môn ngữ văn của học sinh THPT (Nghiên cứu trường hợp trường THPT Tây Thụy Anh, Thái Thụy, Thái Bình) Luận văn Sư phạm 0
L Giáo dục Đông Anh - Truyền thống và hiện đại. Luận văn ThS. Khu vực học Văn hóa, Xã hội 0
D Địa danh Đông Anh. Luận văn ThS. Châu Á học Văn hóa, Xã hội 0
B Các biểu đạt ngôn ngữ của hành vi ngờ vực trong tiếng Anh và tiếng Việt (trên tư liệu các giáo trình dạy tiếng và tác phẩm văn học ở Việt Nam) Văn hóa, Xã hội 0
C Nghiên cứu loại hình học tác gia văn học thiền sư qua Thiền uyển tập anh Văn hóa, Xã hội 2

Các chủ đề có liên quan khác