darkwolf0072001

Cái máy nhà Tớ mỗi lần Log vào thì cái desktop trống trơn hà. Bấm Ctrl Alt Del thì không thấy cái explorer.exe chạy. phải bấm Ctrl Alt Del rồi chọn Run C:\Windows...explorer.exe thì nó mới xuất hiện nhưng 1 lúc sau thì nó lại biến mất. Có ai bík cách sửa chỉ tui với ??

Tiện hỏi luôn máy nhà Tớ hổng hiểu sao mà không cài được Active X. Ví dụ như vào thì nó xuất hiện cái Pop-up màu xanh để càiActive X nhưng máy nhà tui nó hiện cái Pop-up màu vàng chẳng biết càiở chỗ nào ?

Tớ mới tham gia mong moi người giúp đỡ nhiều nha

Đây nì. Bình thường vào thì có cái Pop-up màu xanh thế này nhé:

http://www.ongame.com.vn/images/activex/ex_01.gif[img]

Nhưng nhà Tớ thì nó chẳng hiện cái gì cả?

[img]http://img114.imageshack.us/img114/2921/69736402nw4.jpg[img]

Tớ xem mấy chỗ thì nó chỉ? dẫn thế này : Chọn Tool>Pop-up Blocker>Pop-up Blocker Setting… " ở Explore, sau đó vào " *.ongame.com.vn" trong phần địa chỉ trang Web, và click phần "add"

[img]http://www.ongame.com.vn/images/activex/ex_04.gif[img]

hay 1. Click vào menu \"Tools"\ trên trình duyệt.

2. Chọn \"Internet Options"\ từ menu sổ xuống.\"

3. Click vào thẻ \"Security"\ ở phần trên.

4. Click vào nút \"Custom Level"\ trên tùy chọn vùng 'Internet

Tớ vừa chọn Enable tất cả các mục trong Active X nhưng vẫn chẳng ăn thua chẳng thấy cái Pop-up màu xanh đâu mà càicả.

k2008vb2

Để khắc phục lỗi này: Bạn vào Registry (Run -> cmd -> regedit). Sau đó tìm đến khóa sau:

HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\Winlogon

Bạn nhìn vào entryname: shell và Userinit. Nếu nó không có 2 giá trị lần lượt là: Explorer.exe, %SystemRoot%\System32\Userinit.exe thì bạn nên phải sửa lại cho đúng.

TheGaara Cái máy nhà Tớ mỗi lần Log vào thì cái desktop trống trơn hà. Bấm Ctrl Alt Del thì không thấy cái explorer.exe chạy. phải bấm Ctrl Alt Del rồi chọn Run C:\Windows...explorer.exe thì nó mới xuất hiện nhưng 1 lúc sau thì nó lại biến mất. Có ai bík cách sửa chỉ tui với ??

Tiện hỏi luôn máy nhà Tớ hổng hiểu sao mà không cài được Active X. Ví dụ như vào thì nó xuất hiện cái Pop-up màu xanh để càiActive X nhưng máy nhà tui nó hiện cái Pop-up màu vàng chẳng biết càiở chỗ nào ?

Tớ mới tham gia mong moi người giúp đỡ nhiều nha có thể explorer trong máy bạn bị xung đột với phần mềm nào đó trong máy (xem lần đầu explorer bị như thế là khi nào?), hay explorer của bạn bị trục trặc (copy file explorer.exe trên máy khác về máy bạn, lưu ý phải cùng phiên bản windows mới copy được).

Còn chuyện Pop-up thì bạn chụp màn hình lại rồi post lên cho tất cả người có thể thấy rõ và giúp bạn.

dnk_pro

TheGaara Cái máy nhà Tớ mỗi lần Log vào thì cái desktop trống trơn hà. Bấm Ctrl Alt Del thì không thấy cái explorer.exe chạy. phải bấm Ctrl Alt Del rồi chọn Run C:\Windows...explorer.exe thì nó mới xuất hiện nhưng 1 lúc sau thì nó lại biến mất. Có ai bík cách sửa chỉ tui với ??

Tớ mới tham gia mong moi người giúp đỡ nhiều nha < Bạn dùng Recovery console có trên đĩa cài windows để phục hồi file explorer nha!

Brit

nhu vay la repair roi phai khong

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

the co bao nhieu phan tram la khac phuc dc

nhocsisi789

Dam_San Để khắc phục lỗi này: Bạn vào Registry (Run -> cmd -> regedit). Sau đó tìm đến khóa sau:

HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\Winlogon

Bạn nhìn vào entryname: shell và Userinit. Nếu nó không có 2 giá trị lần lượt là: Explorer.exe, %SystemRoot%\System32\Userinit.exe thì bạn nên phải sửa lại cho đúng. Bac dam san oi.Cach nay dung cho windows xp phai ko?E dung windows 7 cung lam theo cach nay va no con loi nang hon.Lam hon chi em cach khac phuc voi.Thanks bac.

Shiloh

Hôm bữa máy của mình cũng bị lỗi này. Do cài lung tung nên bị virut nó thịt mất file explorer.exe ..

Cách khắc phục tốt nhất là repair hay cài lại luôn cho nó ngon lành. Vì nếu mất explorer.exe thì 1 số thành phần khác của windown cũng mất luôn .. dù có phục hồi được cũng không còn tốt nữa và hay bị lỗi tùm lum..

Bạn nên xài chương trình này : Total Commander 7.50 Full : (5.4Mb)

Để lấy lại các dữ liệu quan trọng trong ổ C, Desktop và My Document ... Total Commander hoạt động y chang Window Explorer. Để cài đặt và sử dụng bạn bấm Ctrl + Alt + Del và chọn New Task ... ok...

bedau_behoai92

Đây là tình trạng máy tính bị nhiễm virut nên nó kill mất cái explorer.exe khi khởi động máy, nếu muốn mở được thì chỉ còn cách là Ctrl + Alt + Del rồi chỉ đến C:/Windows...... Vậy tốt nhất là bạn nên cài lại windows hay ghost lại ổ C, cài lại xong bạn đừng vào 2 ổ D, E (Nếu máy bạn có), mà vào thằng mạng down về 1 phần mềm diệt virut cài đặt và quét 2 ổ kia để đề phòng con virut đó vẫn còn trong 2 ổ đó.

Mình đang sử dụng windows xp, windows chay vẫn bình thường. Nhưng lâu lâu mình nhấn chuột phải\reset tự nhiên lại bị lỗi như trong hình.

Mình bị lỗi explorer như trong hình, anh em nào biết giúp mình với.

Hiện tượng này thường hay xảy ra.

Thank anh em trước nha.

Brad

mình cũng bị lỗi cái explorer.exe mà mình đang xài win7 + với cái kaspersky 2011 chả tìm thấy con virus nào cả. các bạn giúp mình với. Mail mình là : [email protected]. Thank nhiều

Các chủ đề có liên quan khác