hoanganhqsx

Giờ cáp utp khoảng cách tối đa là 100m, nhà họ cách 150m thì không nối trực tiếp được,có lẽ nên mua 2 switch rồi chia ra thì có thể, nhưng mà như thế thì mạng nó cũng yếu lắm rồi, mua 2 switch mà chỉ có 1 anh dùng thì quá lãng phí. Mình nghĩ là lắp luôn gói 3-5mb cho lành, bây giờ giá cũng rẻ mà.

duythuc_manu

150m là quá xa bác ơi. Không nên nối vì tín hiệu sẽ không đảm bảo chưa tính tới chi phí dây cáp nữa. thường là 5000đ/m ---> 150m = 750k. Mình nghĩ nhà kia nên dùng một thuê bao riêng là tốt nhất.

chery_cute_iuox

150m thì không thành vấn đề đâu, 2 swith là ok, mình cũng đang dùng như thế đây, nhưng tốt nhất là bạn lên rủ thêm 1 người nữa trong khoảng 150m đó rồi bàn bạc với mấy người dùng chung xem có lên thay gói cước mới không. Nếu đang dùng gói 270 của VNPT thì đổi lên gói 600 của VNPT lúc đấy chia ra thì mỗi người mất khoảng 100k/tháng như thế vẫn rẻ chán mà tốc độ của mạng cải thiện hơn rất nhiều dow phim vô tư khỏi lo chèn mạng của nhau, như mình dùng gói 270, IDM vẫn dow được trên 430Kb/s nhưng lúc có ai dow là mạng chậm hẳn đi.

Các chủ đề có liên quan khác