hong_phuong_bui

có ai biết làm sao biết máy tính của mình nên dùng bản cho 32bit hay 64 bit không chỉ mình với @@

trang_duy

bạn click chuột phải vào icon My computer trên desktop chọn Properties rồi xem thử ram của máy bạn là 2G hay 4G. nếu 2G thì nên dùng windows 32bit còn 4G thì nên dùng 64bit. nói chung 4G cũng có thể dùng windows 32bit nhưng mà 32bit chỉ nhận được tối đa là 3G thôi vì vậy 4G khuyến khích dùng 64bit

còn nếu muốn biết bản windows đang dùng là bao nhiêu bit thì cũng làm như cách trên rồi xem chỗ dòng System syte

thehetoi_8x

oạch đang hỏi windows thôi tư vấn Ram làm gì - lạc đề

---------- Bài thêm lúc 22:52 ---------- Bài trước là lúc 22:52 ----------

muzik_tnt vẫn chả thấy gì cả @@ Xài XP hay w7 ?

Gara

muzik_tnt vẫn chả thấy gì cả @@ xem lại cho kĩ nha bạn tại dòng System syte là bản windows hiện tại đang dùng đó

mr_Ro

gacon5757 bạn click chuột phải vào icon My computer trên desktop chọn Properties rồi xem thử ram của máy bạn là 2G hay 4G. nếu 2G thì nên dùng windows 32bit còn 4G thì nên dùng 64bit. nói chung 4G cũng có thể dùng windows 32bit nhưng mà 32bit chỉ nhận được tối đa là 3G thôi vì vậy 4G khuyến khích dùng 64bit

còn nếu muốn biết bản windows đang dùng là bao nhiêu bit thì cũng làm như cách trên rồi xem chỗ dòng System syte máy em dùng RAM 1G ! mà em load phần mềm về cài toàn chơi bản 64bit thui à @@ chả biết máy em là windows nhiêu bit nữa !

ducmanhtbcityvn oạch đang hỏi windows thôi tư vấn Ram làm gì - lạc đề vừa tư vấn vừa trả lời luôn cho chủ pic hiểu rõ hơn ý mà

---------- Bài thêm lúc 22:56 ---------- Bài trước là lúc 22:54 ----------

muzik_tnt máy em dùng RAM 1G ! mà em load phần mềm về cài toàn chơi bản 64bit thui à @@ chả biết máy em là windows nhiêu bit nữa ! vậy máy bạn là windows 7 hay XP hay là Vita vậy? bạn phải nói là xài windows gì thì tất cả người mới giúp được

hoatinhyeu_1001

tk 2 bác ! em dùng windows Ver2002 SP3,xp nhưng chả tìm thấy bit 32 hay 64 đâu cả @@ không có system style !

Alexis

1 là tét thử down setup 32 va 64 bit ve thử cài.nó mà là 32 bit thì sẽ không cài dc 64 bit.nếu không phải thì ngược lại.ko thì vào bios setup xem bios đang boot o 32bit hay 64bit

Zack

muzik_tnt tk 2 bác ! em dùng windows Ver2002 SP3,xp nhưng chả tìm thấy bit 32 hay 64 đâu cả @@ không có system style ! về windows XP thì mình không biết rõ lắm, vì chủ yếu mình chỉ dùng windows 7 thôi. thường thình mình coi trong properties của nó (kể cả windows XP lẫn win7) nếu XP thì ở góc phía dưới bên trái màn hình bạn sẽ thấy phiên bản HDH đang sử dụng. nếu làm như vậy mà không được thì bạn thử theo những cách dưới đây xem nha
Windows XP

Nếu bạn có Windows XP, có hai phương pháp để xác định xem bạn đang chạy phiên bản 32-bit hay 64-bit. Nếu một phương pháp không có hiệu quả, hãy thử phương pháp còn lại.

Phương pháp 1: Xem Thuộc tính Hệ thống trong Pa-nen Điều khiển

Bấm Bắt đầu, rồi bấm Chạy.

Gõ sysdm.cpl, rồi bấm OK.

Bấm tab Chung. Hệ điều hành được hiển thị như sau:

Đối với hệ điều hành phiên bản 64-bit: Phiên bản Windows XP Professional x64 Edition < Năm> xuất hiện trong Hệ thống.

Đối với hệ điều hành phiên bản 32-bit: Phiên bản Windows XP Professional < Năm> xuất hiện trong Hệ thống.

Lưu ý là trình giữ chỗ cho một năm.

Phương pháp 2: Xem cửa sổ Thông tin Hệ thống

Gõ winmsd.exe, rồi bấm OK.

Khi Tóm tắt Hệ thống được chọn trong ngăn điều hướng, hãy định vị Bộ xử lý trong Mục trong ngăn chi tiết. Ghi lại giá trị.

Nếu giá trị tương ứng với Bộ xử lý bắt đầu bằng x86, thì máy tính đang chạy Windows phiên bản 32-bit.

Nếu giá trị tương ứng với Bộ xử lý bắt đầu bằng ia64 hoặc AMD64, thì máy tính đang chạy Windows phiên bản 64-bit.

Nếu bạn không thể xác định được số lượng bit của hệ điều hành bằng những phương pháp này, hãy truy cập phần "Bước tiếp theo".

Windows Server 2003

Nếu bạn có Windows Server 2003, có hai phương pháp để xác định xem bạn đang chạy phiên bản 32-bit hay 64-bit. Nếu một phương pháp không có hiệu quả, hãy thử phương pháp còn lại.

Phương pháp 1: Xem Thuộc tính Hệ thống trong Pa-nen Điều khiển

Gõ sysdm.cpl, rồi bấm OK.

Bấm tab Chung. Hệ điều hành được hiển thị như sau:

Đối với hệ điều hành phiên bản 64-bit: Windows Server 2003 Enterprise x64 Edition xuất hiện trong Hệ thống.

Đối với hệ điều hành phiên bản 32-bit: Windows Server 2003 Enterprise Edition xuất hiện trong Hệ thống.

Phương pháp 2: Xem cửa sổ Thông tin Hệ thống

Bấm Bắt đầu, sau đó bấm Chạy.

Gõ winmsd.exe, rồi bấm OK.

Khi Tóm tắt Hệ thống được chọn trong ngăn điều hướng, hãy định vị Bộ xử lý trong Mục trong ngăn chi tiết. Ghi lại giá trị.

Nếu giá trị tương ứng với Bộ xử lý bắt đầu bằng x86, thì máy tính đang chạy Windows phiên bản 32-bit.

Nếu giá trị tương ứng với Bộ xử lý bắt đầu bằng EM64T hoặc ia64, thì máy tính đang chạy Windows phiên bản 64-bit.[/B]

Nguồn:

người ta hỏi môt câu mà trả lời lắm thế. mình khuyên bạn nên dùng 64bit đối với máy bạn có 4gb ram trở lên. nếu bạn có ram khủng mà main không không hổ trợ thì khi bạn cài 64bit thì chạy ì ạch lắm.

vthbang

câu hỏi không rõ ràng, người hỏi không nêu rõ vấn đề đang hỏi là gì, !

64 hay 32 bit phụ thuộc vào phần cứng của bạn, trước hết là RAM,.. ( các bạn khác vừa trả lời hết rồi đó)

Còn chuyện tải về file chạy trên 64 bit mà cài vào 32 bit, lỗi là rõ ràng, cái này là do "thấy link thì tải" chứ không quan tâm đến nội dung, yêu cầu ,...... Lỗi này do người chứ không do máy .

Các chủ đề có liên quan khác