lamvietphap

Các game mới hiện nay đều có những bước nhảy vọt về đồ hoạ so với các game trước, , vì vậy cái giá phải trả để thưởng thức nó khá cao ! Thường là phải mua 1 card đồ hoạ với giá không hề rẻ. Nêu không có card đồ hoạ thì đừng có chơi những game này. Điều đó quả là một khó khăn to lớn đối với những Fan ghiền game như chúng ta !!!

Nhưng vấn đề dường như vừa được tháo gỡ khi chương trình 3D analyze ra đời . Chương trình này giúp khắc phục những điểm yếu của VGA onbard. Nhưng chuyện điều chỉnh nó cũng không phải là chuyện dễ, sau nhiều lần test thử nghiệm, mình cũng vừa tìm ra cách giả lập 3d-analyze để cải thiện hình ảnh các game 3D ngon lành. ! Bài viết này sẽ chỉ dẫn các bạn làm chuyện đó.

Download về , giải nén ra , bạn sẽ thấy có khoảng 12 file (Chương trình này không cần cài đặt đâu bạn nha , đừng tìm cái file setup cho mất công ) . Trong đống file đóa có 1 file là 3DAnalyze.exe , chạy nó . Một cái bảng sẽ hiện ra , bạn chọn vào nút SELECT như hình sau:

Một bảng nữa sẽ hiện ra , bạn chọn đường dẫn đến thư mục chứa game của mình . Trong thư mục, bạn click vào file .exe của game (Bước 1) , sau đó nhấn open (Bước 2)

Xong ! Cái nút RUN sẽ nổi lên ! nhưng đừng chọn vào nó ! Sẽ lỗi đấy ! Tiếp theo , bạn đánh đấu vào các ô trong hình sau , rùi gõ các số vào (chính xác nha). Okie, nhấn RUN để chạy game. Đồng thời (gian) bạn cần bấm vào save batchfile rồi lưu file .bat này ở 1 nơi nào đó, lần sau chỉ cần chạy file này, không phải làm lại từ đầu.

số: 4318 816

Đã xong, bây giờ máy tính vừa giả lập 1 card đồ hoạ ngon lành, có thể truy cập vào những game yêu cầu máy phải lắp đặt card đồ hoạ mới chơi được. Sau đây là kết quả :

Em chỉ ví dụ thôi, 3D-Analyze còn có nhiều cái hay lắm. các bạn về thử mò mẫm nhé
Lưu ý : Phần mềm 3d-analyze chỉ giúp giả lập card đồ hoạ, mở và tăng tốc các pixel trong máy, giúp window chạy được các điểm ảnh như trong card đồ hoạ nhưng nó KHÔNG giúp chuyện chơi game đỡ giật, lag hình. Việc này phụ thuộc rất lớn vào tốc độ xử lí của CPU, RAM, VGA v.v
Link Download bản DOC
Do Drive thay đổi chính sách, nên một số link cũ yêu cầu duyệt download. các bạn chỉ cần làm theo hướng dẫn.
Password giải nén nếu cần: ket-noi.com | Bấm trực tiếp vào Link để tải:

Aodh

Bài viết rất công phu. Nhưng mờ mình thấy nó có lâu lắm rùi.

karen_lee1988

Bạn không đọc kỹ à, những game cần card đồ họa, nhưng không phải thay thế hoàn toàn, mình nghĩ nó chỉ thay thế được 1 số game có chỉ số card <256 thôi

meoxu90

namsinhrubi Sử dụng cái này chỉ tổ làm card đồ họa mau hư thêm sao lại hư, cái này dùng cho những máy k có card mà, k có thì sao mà hư được

hình như được đấy bạn ak

tớ vừa thử test trên GTA san...100%..thành công....tớ đang thử test trên GTA 4 nhưng bây h chưa có dấu hiệu nào là được

Các chủ đề có liên quan khác