Tình hình là mình muốn đổi cái adsl ở nhà , đang tính chọn FPT nhưng cũng đang phân vân không biết thằng viettel thế nào , mạng nhà mình dùng vnpt tệ kinh khủng . Nhà mình bắt cho nguyên nhà trọ nên chơi gói cước max luôn . Bạn nào dùng FPT hay Viettel rồi cho mình vài ý kiến nhé . Thanks ...

ngaykhongmua167

Mình thấy FPT dùng được đó bạn, lúc trước dùng Viettel ăn rồi rớt mạng liên tục, gọi bảo trì thì lâu lâu nó mới vô 1 lần. Còn FPT thì gọi là có liền, lúc trước nó còn thay nguyên cái modem mà không tính tiền nữa, nói chung là OK

handoi

hahaha, không biết các bạn có lầm chỗ nào không đó. Mình dùng FPT tui co làm ăn củ mì: tăng giá mà không thông báo trước, mạng thì ì ạch, chỉ chạy nhanh hơn tí vào ban đêm. Xu hướng giờ là bỏ FPT mà còn suy nghĩ gì thế. Mình quê quá cắt mạng dùng dCom3G. tháng xài max lun có 120K ah.

happylife8884

Mạng nào ngon thì khó nói lắm , theo kinh nghiệm của mình thì tốt nhất là bạn dò hỏi hàng xóm xung quanh xem khu vực nhà bạn mạng nào ổn định nhất. Vì không có nhà mạng nào ngon toàn bộ đâu. Tùy khu vực mà có thằng mạnh thằng yếu thôi

Will_Nevercry

giữa FPT và Viettel thì mình khuyên bạn nên dùng Viettel nhé , FPT mình dùng 3 năm rồi , chất lượng càng ngày càng gà , chỉ được cái là down dữ liệu host việt nam thì nhanh , down host nước ngoài chậm như rùa mà muốn nhanh thì phải dùng proxy ( proxy rất khó tìm và mau die ) . Viettel không giới hạn tốc độ và cũng ngang tốc độ với với VNPT nhưng không bằng . Mình dùng qua rồi nên cho bạn ý kiến của mình thôi . nếu có gì không đúng xin các bạn ném đừng ném gach nặng quá nhé

Barrak

Mạng nào cũng được! Đc cái FPT dạo này ngon phết đó! Mình thì vẫn đang dùng vnpt

queensami308

FPT có khuyến mãi đó, mình mới bắt nếu có chứng minh nhân dân (mượn ai cũng được ) thì được miễn phí hoàn toàn , chẳng tốn đồng phí nào ( do bác vừa có modem )

nduynt

FPT đi, ổn định hơn Viettel, bên kỹ thuật cung tốt nữa , dạo này còn được cái download mediafire nhanh nữa chứ

gói adsl của FPT bị ăn bớt băng thông nước ngoài đó lên cáp quang đi nó không có giới hạn băng thông nước ngoài

FPT chán lắm, yếu lắm, ì ạch, với lại nếu hết tháng mà bạn k thanh toán kịp là nó auto cắt mạng đó, đóng tiền nó mới mở lại, k như các mạng khác, k làm cái trò đó dù bạn vẫn chưa thanh toán.

anh_yeu_vo

vnpt ! tui đang dùng tốc độ không bằng fpt nhưng hơn vịtteo !hehe . vnpt được cái ổn định không như fpt lúc lên cao lúc chẳng thấy gì !

truclinh2210

viettel là được rồi,mạng điện thoại và 3g cùa nó bạn cũng pjk rồi đó,vnpt cũng nhanh mà.nhưng mà đừng chọn fpt vì nó download sever nc ngoài chậm lắm.

Aronos

đang xài FPT , nói chung tùy bạn ơi, do cái port thôi, nhà mình gần port FPT nên chạy cũng nhanh, mạng trong nước lúc nào cũng max , download MF thì dạo này cũng tàm tạm, lúc thì max lúc thì tầm 200+kb/s , đang xài gói 6MB, hồi xưa cũng xài viettel, thằng đó xài cũng dc, mà mưa cái là hay rớt mạng lắm .nói chung là vote cho FPT

Các chủ đề có liên quan khác