Alvan

Nghe trời hạ đồn rằng: vĩ nhân, thánh nhân, học giả, Phật giả, triết gia, khoa học gia, sử gia, bác học, người học, di truyền học, sinh vật học, tâm lý học, toán học, vật lý học, hóa học, trời văn học...đủ loại gia (nhà) và tùm lum học đã, đang và sẽ chỉ trích KT trong đây vốn là những những tài trí siêu việt, thông minh tột đỉnh, hiểu biết kinh người, tuệ nhãn trên thấu 36 tầng trời dưới thông 18 tầng đất ngục và cũng là những người không cùng đạo đức và cực kỳ thánh thiện. Các vị cũng là những người bao dung độ lượng, giàu lòng vị tha và bất hẹp hòi với ai bao giờ. Các vị cũng là tấm gương sáng để chiếu soi cho đời, là khuôn mẫu cho tất cả tất cả người noi theo.

Ta đây rất rất là ngưỡng mộ và hằng mong rằng các vị sẽ chiếu cố, sẽ mở mang, sẽ sẻ chia cho cái ngu trí, cái dốt nát, cái thấp kém, cái học bất thông...của ta đây biết được tất cả sự của càn khôn, sự xoay vần của con Tạo và những gì được gọi là bí ẩn của vũ trụ, trời ý của ông Trời, giác ngộ của ông Phật. Bởi vì có hơn 2 tỷ người tin vào TCG và khi các vị chỉ trích được tất cả sai lầm trong KT thì đầu óc của các vị phải là 1 > 2.000.000.000.

CÓ VỊ NÀO KHÔNG!!!???

Iosep

Đây o phải là người chỉ trích.

Chân lý và con đường chân chính giải thoát thì tự mình phải tìm, tự mình phải chọn và thực hành, o ai quyết cho mình, và cũng như học hỏi xem sách thì đó là sự giới thiệu cho mình tự lực chọn.

Có đẽo cày giữa đường bất ???

Kinh Thánh là để bàn luận bất phải để bác bỏ trả toàn. Cũng như Công giáo để cùng nhau chung sống hòa bình chứ bất phải để tiêu diệt lẫn nhau.

Bickford

2000.000.000 thì sao?Có thể nói lên sự hiện có chắc chắn của Thiên Chúa à?tui nói thật sự là nếu cái ông đó có thật thì người chết đi 2/3 rồi chớ bất còn ngồi đây chỉ trích cho Xú nổi cơn đâu!Tội nghiệp!

..........

mời giải thích vì sao người sẽ chết 2/3

.......................

bạn khiêm nhường qua 1đấy bạn không nên phải tìm đâu xa vì chính bạn vừa có câu trả lời rồi

....................

bạn sẽ chết và vẫn giữ vửng đức tin vì tin theo Chúa tức là đi vào đường vào sự thật và sống mình không biết bạn là ai mặt mũi thế nào baoi nhiểu tuổi nhưng 2 ta cùng là con cái Chúa vậy hẹn gặp bạn trên nc trời

Jorel

Hãy chứng minh 2 tỷ người kia đúng thì bất còn ai chỉ trích nữa ông Xú Tiểu tử.

Ông cho rằng 2 tỷ người kia đúng nhưng thật sự họ bất thể chứng minh họ đúng thì gọi là gì? niềm tin không căn cứ ư?

Cái gì bất chứng minh được thì đừng tranh luận mà hãy "đưa dao vào bụng kẻ tranh luận" là chân lý của giáo hoàng nào?

Chắc rằng 2 tỷ người mà ông Xú nói đều tin tuyệt cú đối vào chúa à? Nhà thờ gần nhà tui thống kê có trên 1000 giáo dân nhưng ngày chủ nhật tui thấy chưa tới 200 người đi lễ, một ông trong hội cùng mục vụ giáo xứ sau khi xem sachhiem.net vừa bắt đầu nghi ngờ và 2 tháng nay bất tham gia (nhà) hội cùng này nữa kèm theo chuyện không đến nhà thờ nữa.

Vậy thật sự có 2 tỷ người hay không?

Giờ này nói con số thì ấu trĩ nhưng thống kê như vậy ông thấy ra sao hở ông Xú thánh thiện?

Ông bất quân hi sinh hay chơi đẹp, đổi nick tùm lum!

thoi_ko_yeu

Xin thưa với bạn, trong triết học có một kiểu ngụy biện phụ thuộc vào quyền lực của số đông. Cái gì mà (nhiều) đa số cùng ý thì chưa chắc là đúng, quan trọng là phải tranh luận một cách có văn hóa, rút ra những ý nghĩa thiết thực trong cuộc tranh luận đó cho cuộc sống. Không chửi rủa, bài bác mà đưa ra những luận cứ để đánh gục đối phương, đó là cách mà các nhà triết gia (nhà) xưa nay vừa làm.

Chỉ lũy ý vậy thôi chứ bất có ý phỉ báng tôn giáo gì hết cả.

Devon

tui chả hiểu bạn đang nói về cái gì, và xưng hô theo cách nào. "Ta đây" ư, xin lỗi, tui không bàn chuyện với kẻ ngạo mạn có xu hướng điên khùng.

Còn về số đông ư, (nhiều) đa phần là sai!!

Điển hình là một tổ chức những chính sách kinh tế của một nước được thông qua từ hạ nghị viện, đến thượng nghị viện qua hình thức phiếu quá bán, nhưng khi áp dụng thực tế, và nhìn nhận dưới góc độ lịch sử thì sai bét, gây sau quả nghiêm trọng.

Và còn nữa, tất cả các quốc gia, và cả LHQ đang tính sự phát triển của nước theo GDP, thật không lý, thế còn những chỉ số về tinh thần,vèe độ an toàn trong cuộc sống, về hạnh phúc làm ra (tạo) nên cái gì?

Gti_vn

một người nói đúng chưa chắc nó là sai. 2.000.000.000 người nói đúng chưa hẳn là nó đúng. cả thế giới đều chắc hẳn vừa cho rằng bất thể nào có sự xuất hiện của internet.

nếu bạn có thể quay ngược thời (gian) gian và nói với tần thủy trả bạn có thể chụp hình ông thì ông sẻ chém đầu bạn. bất thể có nhiều người tin thì là đúng. trước thuyết tương đối bạn nói thời (gian) gian thật ra bất đi theo một đường thẳng liệu có ai tin.

và nếu bây giờ bạn nói bạn được làm ra (tạo) ra bất phải từ vật chất mà từ một trường năng lượng và bị ảnh hưởng bởi nó bạn có tin. nhưng có thể nó là sự thật đó. vì dùng cái vật chất thì bất giải thích được sự kỳ diệu của những vật thể bay bất xác định mà người ta gọi là dĩa bay. bạn nên nhìn vào mình trước khi nói tới người khác. niềm tin của bạn phụ thuộc vào đâu.

php_vn

Ái chà, vui quá vui quá, có người nổi khùng lên rồi, muốn làm cuộc thánh chiến nữa sao Xú....? Giáo hoàng vừa xin lỗi thế giới vì sự sai lầm này rồi, đừng đấu tranh mù quáng vì những điều không lý như thế nữa, chịu khó đi tĩnh tâm và dùng cái đầu một chút đi.

2 tỷ người theo CG, ha ha ha....chưa bàn thực hư thế nào, nhưng cứ đánh giá là vậy đi, con số 2 tỷ có vẻ lớn quá nhỉ so với 6 tỷ người còn lại? Nhưng thôi, cho toàn bộ tất cả người theo CG đi cho nó nhiều!!!

LẤY SỐ LƯỢNG ĐỂ NÓI LÊN CHẤT LƯỢNG??? SAI LẦM!!!

1. Sự thật tự nó là sự thật, bất lệ thuộc vào số lượng người theo.

Ví dụ: Shit đối với tất cả người là thối, nếu cả chục tỷ người bảo thơm thì Xú.... gì đó cũng bảo là thơm à!

Ví dụ: Trái đất quanh quanh Mặt trời, nếu chục tỷ người nói rằng Mặt trời quay quanh Trái đất thì Xú cũng bảo vậy à, có cái đầu bất vậy, có biết suy nghĩ bất hay chỉ biết đi theo vuốt đuôi CG.

2. Số lượng bất nói lên chất lượng.

Ví dụ: có 1 triệu học sinh tiểu học, nhưng chỉ có khoảng 100 ông tiến sỉ mà thôi. Vậy thử hỏi bạn 1 triệu em học sinh tiểu học kia có đông hơn 100 ông tiến sỉ không? vậy 1 tr em hs kia có thông minh và giỏi bằng 100 ông ts không, hay chỉ được cái blôbla nhoi trời nhoi đất mà chẳng hiểu môtê gì ráo? Không khéo bị người ta nói "Con nít, miệng còn hôi sữa, biết gì mà nói, mà lý luận". Người lớn nói lời vàng ngọc chỉ bảo cho mà bất hiểu còn cãi chày cãi cối.

1+2: Số lượng người theo một điều gì đó bất nói lên điều đó đúng hay sai, chân lý hay bất phải chân lý, chẳng qua để hù dọa trời hạ mà thôi.

Ives

@ Prince Of God: lại cái giọng lưỡi đó, hở 1 chút là "bất hiếu", "bội nghịch". Bạn dùng những từ ngữ đó để nói (sỉ vả) kẻ khác như vậy, người ta sẽ cảm giác ra sao? Đã vậy còn lên giọng đạo đức giả, cầu nguyện cho người ta nữa.

Trong khi đó, (nhiều) đa phần người Việt Nam không theo Công giáo. Và - (nhiều) đa phần người Việt Nam rất coi trọng chữ HẾU:

"Trai thời (gian) trung HIẾU làm đầu - Gái thời (gian) tiết hạnh làm câu trau mình".

Bạn dựa(hơi) vào thánh kinh (ko biết hoa), hở 1 chút là nói (sỉ vả) người khác là bất hiếu, biểu sao người ta không ghét, không muốn đập nhà thờ.

@ Đăng: để giải thích giùm cho:

Tức là nếu chúa có thật, thì chúa vừa hiện ra, cho thêm 1 cơn lớn hồng thủy nữa, giết sạch cha mẹ, anh em, vợ chồng, con cái, không chừa lại 1 con gà, con chó của tất cả 2/3 thế giới không tin, không nghe theo chúa rồi.

Faer

ôi những con cái bội nghịch. vừa không chịu về nhà lại con phỉ báng cha mình, thật là nhẫn tâm, vậy mà người cha đó vẫn mong các con mình quay về từng giây từng phút, nghe thật là đau lòng. Xin Chúa Thương xót.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
V Mọi người có thể cho em xin mô phỏng của 4-ASK qua kênh AWGN với ạ? Khoa học kỹ thuật 0
H Thiết kế và cài đặt chương trình ứng dụng sao cho có thể dễ dàng bổ xung những tính năng mở rộng Luận văn Kinh tế 0
B Nhận dạng và phân loại các thực thể có tên cho văn bản tiếng Việt Luận văn Sư phạm 4
G Những loại sữa có thể sử dụng thay thế sữa cho bà bầu Sức khỏe sinh sản 0
C thành tựu mới trong Anh ngữ học có thể ứng dụng vào việc giảng dạy kỹ năng đọc hiểu cho sinh viên năm thứ nhất trường Cao đẳng Công nghệ Vietronics Ngoại ngữ 0
N Nghiên cứu các mô hình câu đơn trong tiếng Anh: thành tựu mới có thể sử dụng cho việc dạy kỹ năng nói cho thuyền viên Việt Nam Ngoại ngữ 0
T cho em hỏi có thể dùng usb 8gb.dùng để boot vừa dùng để cài win7 + win 8 + hirenboot k ? Hỏi đáp Tin học 1
T Em mời các bác pro có thể tư vấn cho em 1 chút về vấn đề trên Facebook ạ An toàn - Tối ưu hệ thống 2
W Cho mình hỏi phần mềm nào nào có thể làm được phim giống vậy Thủ thuật tin học 1
C Thưa bác sĩ, nhiều phụ nữ đặt vào tử cung "dây mayxo"; những người khác sợ, cho rằng chúng có thể gâ Sức khỏe sinh sản 0

Các chủ đề có liên quan khác