Từ khi mình cài lại window 7 thì máy rất hay xảy ra tình trạng tắt nguồn . Thường thì cứ khoảng 3 - 4 tiếng 1 lần , nhất là khi chơi game , nhiều khi đang chơi hứng thì tự dưng máy tắt ngúm ! Còn nếu xem phim thì thời gian máy tắt nguồn có thể lâu hơn một chút ! Mình xin hỏi có phải window 7 mình cài bị lỗi không ? Hay là do máy quá nóng ? Ai biết thì tư vấn giúp mình nha !

nguyen200796

Xem nhiệt độ máy có cái nào quá cao không nha bạn? nhất là CPU và VGA. Bạn quét virus xem!

nusinh_hue89vn

có thể máy chạy lâu, nóng chip nên tự ngắt. chắc máy dùng lâu nhưng không vệ sinh nên giải nhiệt kém. Bạn nên vệ sinh lại laptop, kiểm tra quạt làm mát nhé. Cùng nữa thì mua them cái quạt tản nhệt cho laptop thi ok thôi mà

htdao_1204

Onionchibi Từ khi mình cài lại window 7 thì máy rất hay xảy ra tình trạng tắt nguồn . Thường thì cứ khoảng 3 - 4 tiếng 1 lần , nhất là khi chơi game , nhiều khi đang chơi hứng thì tự dưng máy tắt ngúm ! Còn nếu xem phim thì thời gian máy tắt nguồn có thể lâu hơn một chút ! Mình xin hỏi có phải window 7 mình cài bị lỗi không ? Hay là do máy quá nóng ? Ai biết thì tư vấn giúp mình nha ! bạn dùng phần mềm nek battery care để kiểm tra nhiệt độ CPU vs HDD ( miễn phí nha bạn)

mà thường ACER ít khi nóng lắm..

nếu không thấy quá nóng thì tốt nhất hỏi chỗ bảo hành ( chiêu cuối cùng đó)

Các chủ đề có liên quan khác