HEHE_BLOG

Em đang sài Dell Inspiron N4030,card màn hình rời 1Gb,em vừa cài Flash Player ActiveX và Plugin 11.1.102.55,Reader X 10.1.2.Nhưng k biết sao mỗi lần em vào web load 1 lúc 2 video là bị đứng màn hình và máy báo:"Display driver stopped responding and has recovered-displaydriver ADM driver stopped responding and has successfully."(sorry vì em k biết cách post ảnh nha)

Hồi lúc mới mua thì k bị,em mới cài windows lại sau này thì bị,k biết có thiếu driver hay phần mềm nào k nữa?Pro nào biết về tình trạng này giúp em với.Em Thank trước nha.

nguyenhueqt

thiếu driver chứ còn j nữa.update or cài bản driver mới nhất cho máy đi.

m nghĩ vậy,nếu sai,ae đừng chém m

chuong_vang

Bạn vào phần device manager xem có dấu chấm than nào chỗ driver ko, nghi là sau khi cài lại windows nó không nhận được cái VGA nên không có driver, ngó tên chính xác của con VGA rồi tìm driver của nó trên mạng hay có sẵn đĩa cài càng tốt.

Felicio

myonestep Bạn vào phần device manager xem có dấu chấm than nào chỗ driver ko, nghi là sau khi cài lại windows nó không nhận được cái VGA nên không có driver, ngó tên chính xác của con VGA rồi tìm driver của nó trên mạng hay có sẵn đĩa cài càng tốt. Chính xác là thông tin về phần cứng có trong bản chỉ dẫn sử dụng máy có trong cặp đựng máy. Đôi khi họ cũng in sẵn thông tin trên thân máy để tiện tham khảo. Nếu không thì đơn giản bạn chỉ cần mở Start chọn Run rồi gõ dxdiag hay là msinfo32 rồi nó ra cả tá thông tin đấy luôn. Nếu muốn đơn giản hơn, lên mạng tải CPU-Z về là được.

betty_bitty90

Em có vào Device Manager xem rồi.Trong mục "Display adapters" vừa cài driver ATI Mobility Raderon HD 5430,chỉ có mục Network Adapter là có dấu chấm cảm thôi.Như vậy có ảnh hưởng gì đến vấn đề em hỏi k mấy anh???em gà lắm,mấy anh đừng chê cười nha.

Các chủ đề có liên quan khác