Máy của mình mỗi lúc khởi động xong.vào hiện ra màn hình destop rùi,Nhưng lại bị đơ máy.Mỗi lúc vậy mình phải bấm nút ctrl máy mới hết đơ.Lúc mà mới khởi động vào destop ý.nó còn hiện ra cái này nữa.

Bạn nào pro chỉ giúp mình khắc phục hiện tượng này với.Chứ mình cài bản ghost nhiều rùi nó vẫn như vậy.Cài ở đĩa cũng thế

lethuyhanh_1973

tất nhiên là được, muốn cài bao nhiêu máy in cũng được.

khi in máy nào thì chọn máy in đó (mục trên cùng trong bảng print hiện ra)

chủ thớt dùng windows 7 basic àh.cái bảng này không ảnh hưởng gì đâu,nhấn vào cái lựa chọn cuối ấy,để khởi động nó không lên nữa.

còn cái mà bạn nói nó lên giao diện deskhop mà nó đơ là nó đang trong quá trình khởi động,tùy vào máy bạn có bao nhiêu chương trình chạy cùng windows lúc khởi động.bình thường máy mình phải đợi tầm 10-15 giây mới khởi động hoàn tất.nên không có gì phải lo đâu.

p3_al0n3ly_kut3

saodoingoi_vn chủ thớt dùng windows 7 basic àh.cái bảng này không ảnh hưởng gì đâu,nhấn vào cái lựa chọn cuối ấy,để khởi động nó không lên nữa.

còn cái mà bạn nói nó lên giao diện deskhop mà nó đơ là nó đang trong quá trình khởi động,tùy vào máy bạn có bao nhiêu chương trình chạy cùng windows lúc khởi động.bình thường máy mình phải đợi tầm 10-15 giây mới khởi động hoàn tất.nên không có gì phải lo đâu. Đúng rồi! Chọn dòng cuối sẽ không hiện ra cái bảng ấy nữa!

www.andyluv_xxx

theo như mình hiểu thì máy của bạn hơi yếu thì phải windows khuyến cáo nến chạy ở chế độ basic

Karlens

Máy mình lenovo g460 cor i3 ram 2gb sao chạy k nổi được.Nếu lúc khởi động máy mình không bấm nút ctrl thì nó sẽ không thể hết đơ máy được.khi rê chuột thì lag.hix

---------- Bài thêm lúc 16:12 ---------- Bài trước là lúc 16:09 ----------

saodoingoi_vn chủ thớt dùng windows 7 basic àh.cái bảng này không ảnh hưởng gì đâu,nhấn vào cái lựa chọn cuối ấy,để khởi động nó không lên nữa.

còn cái mà bạn nói nó lên giao diện deskhop mà nó đơ là nó đang trong quá trình khởi động,tùy vào máy bạn có bao nhiêu chương trình chạy cùng windows lúc khởi động.bình thường máy mình phải đợi tầm 10-15 giây mới khởi động hoàn tất.nên không có gì phải lo đâu. không mình dùng windows 7 ultimai bạn à.sao lại bị vật được chứ.Mình đợi nó khởi động hoàn tất rồi.nhưng nó vần đơ nếu như mình không bấm nút ctrl bạn à

nhatkycuatoi_14

cái này bạn chọn chế độ trong pin là "Hight performance" thử xem, cái này là báo hiệu suất máy bạn không đủ để chạy các ứng dụng như Aero,...(theo mình là như z). Tắt các soft chạy cùng windows khi khởi động coi sao!!

Arnaldo

KoFajAnh Máy mình lenovo g460 cor i3 ram 2gb sao chạy k nổi được.Nếu lúc khởi động máy mình không bấm nút ctrl thì nó sẽ không thể hết đơ máy được.khi rê chuột thì lag.hix

---------- Bài thêm lúc 16:12 ---------- Bài trước là lúc 16:09 ----------

không mình dùng windows 7 ultimai bạn à.sao lại bị vật được chứ.Mình đợi nó khởi động hoàn tất rồi.nhưng nó vần đơ nếu như mình không bấm nút ctrl bạn à lỗi này có thể do máy bạn chạy ngầm nhiều chương chình khi khởi động đấy: mở run ra gõ msconfig> rồi click vào startup tìm những phần mềm không cần thiết khi khỏi động bỏ chọn nó đi

thêm nữa bạn kiểm tra xem nhiệt độ máy bạn có cao ko, nếu cao xem lại quạt vì nếu nóng quá cũng hay bị đơ nhất là lại dùng với pin nữa

cnduy1192 cái này bạn chọn chế độ trong pin là "Hight performance" thử xem, cái này là báo hiệu suất máy bạn không đủ để chạy các ứng dụng như Aero,...(theo mình là như z). Tắt các soft chạy cùng windows khi khởi động coi sao!! Thank bạn nhưng chỉnh cái đó ở đâu vậy bạn có thể chỉ dẫn giúp mình được không

---------- Bài thêm lúc 16:39 ---------- Bài trước là lúc 16:37 ----------

máy mình vẫn bình thường mình vừa thử tắt bớt đi nhưng vẫn như thế.thậm chí khi mình vừa cài lại windows chưa cài phần mêm nào nó cũng vẫn bị như thế bạn à.mấy mình vẫn bình thường không nóng bạn à

danhtcb

KoFajAnh Thank bạn nhưng chỉnh cái đó ở đâu vậy bạn có thể chỉ dẫn giúp mình được không

---------- Bài thêm lúc 16:39 ---------- Bài trước là lúc 16:37 ----------

máy mình vẫn bình thường mình vừa thử tắt bớt đi nhưng vẫn như thế.thậm chí khi mình vừa cài lại windows chưa cài phần mêm nào nó cũng vẫn bị như thế bạn à.mấy mình vẫn bình thường không nóng bạn à Bạn có thể nói rõ về máy bạn ko? chip, ram,máy gì, VGA, windows 32bit or 64bit bản quyền hay ko?

ai_hoi

cnduy1192 Bạn có thể nói rõ về máy bạn ko? chip, ram,máy gì, VGA, windows 32bit or 64bit bản quyền hay ko? Hình ảnh thông tin về máy mình nè bạn.mình cũng vừa thử cài windows xp nhưng vẫn bị hiện tượng bị đơ chuột và phải bấm nút ctr.ngay cả một số windows bản quyền mình cũng vừa thử rất nhiều nhưng đều không thay đổi gì cả hix

Các chủ đề có liên quan khác