vay_xep_li2007

Em mua máy có windows bản quyền về nhưng giờ lại cài windows khác rồi. Vẫn còn một phân vùng recover trong máy em vẫn để nguyên đó không động chạm gì. Giờ em muốn recover lại máy thì làm như thế nào ạ?

Và cho em hỏi có mất hết dữ liệu trong các ổ khác ngoài ổ C k?

Mong các pro giúp đỡ

Lazzaro

Lúc mới mua máy về mình chia lại ổ thấy có một phân vùng có mấy trăm MB thôi nên mình delete lun. Mãi sau mới biết đó là phân vùng để Recover windows bản quyền cho máy . Mình chỉ có thể trả lời câu thứ 2 của bạn là bạn Recover vào ổ nào thì ổ đó mới mất hết dữ liệu còn các ổ khác vẫn không làm sao cả

black_white29

Mỗi máy khác nhau không biết được nữa hình như đa số là reset rồi nhấn F11 vào phân vùng recovery thì phải.

ly_biet

Chắc bạn sử dụng máy của Samsung hả.Nếu là samsung thì lúc khởi động nhấn F4 để sử dụng Recover

luxubu88

luyen_cot Em dùng HP mấy anh ơi. HP thì bấm f mấy nhỉ. Hp dv4 2104 tu Nếu Recovery từ đĩa DVD thì khi bắt đầu khởi động nhấn F9, chọn boot từ DVD là OK

Nếu Recovery từ phân vùng Recovery trên HDD thì khi khởi động nhấn phím Esc, rồi nhấn F11 sẽ bắt đầu recovery, hay khi bắt đầu khởi động nhấn liên tục phím F11 cũng được.

tham khảo ở đây

or

nghinang2010

Cách recovery máy HP bạn xem ở đây, . Hướng dẫn đầy đủ tuy nhiên link hình die, hi vọng bạn vẫn làm được theo chỉ dẫn bằng chữ

Các chủ đề có liên quan khác