Hiện nay công chuyện đòi hỏi nhiều về ngoại ngữ và chủ yếu là anh văn...mình thấy vấn đề này đang Hot trong các trường ĐH-CĐ, mình cũng từng đi học ở các trung tâm nhưng thấy không hiệu quả gì (trừ các trung tâm xịn nhé), tiền nào của nấy thôi, ông thầy trong trung tâm cũng nói về vấn đề học trong trung tâm, và thầy vừa hướng dẫn cách tự học...mình vừa luyện nghe bằng các Video do thầy chỉ và thấy hay nên share các bạn thử...:surrender:

Video này nghe rất chuẩn, có thể down về máy nghe lúc rãnh rỗi..hehe

video này trên youtube nên các bạn dễ tìm kiếm, chất lượng HD nhưng mình down bản thường cho nó nhẹ. có phần 1 gồm các video Learning English with MR Duncan khoảng 55 tập rất hay, phần 2 là askmisterDuncan..mình đang nghe..hihi

chúc các bạn học tốt nhé, bạn nào có kinh nghiệm hay thì chia sẽ thêm nhé ! :surrender:

đây là link các Video của Mr.Duncan

won_yon

hơ, mới xem qua 1 tí cũng thấy hay phết. nhưng đang học tiếng anh mà nói toàn tiếng anh nên cũng khó tiếp thu. bác có link down toàn bộ bài giảng không, down về học dần.

Mình cũng 1 thời (gian) gian nghe video của MrDucan, nhưng k theo được, vốn từ vựng ít quá, từ nào cũng phải tra, đâm ra nản

uhm, thế thì các bạn nên nghe từ lesson 1 , ổng nói dễ nghe và rõ...nghe muốn đọc theo luôn, nhưng có vẻ hơi bê bê, làm nhiều cái cũng vui vui nên đỡ chán khi nghe...^^

mntvinh

huyphong000 uhm, thế thì các bạn nên nghe từ lesson 1 , ổng nói dễ nghe và rõ...nghe muốn đọc theo luôn, nhưng có vẻ hơi bê bê, làm nhiều cái cũng vui vui nên đỡ chán khi nghe...^^ nói chung là nghe cũng được, dễ nghe. đợt này học tiếng anh, nhân tiện trau dồi luôn.

quocoai1993 có trang nào tiếng anh hay hơn ko? (có phụ đề anh việt) vào tienganh123 mà học, nhưng phải có acc, hi

xinhlaem01

quocoai1993 có trang nào tiếng anh hay hơn ko? (có phụ đề anh việt) có phụ đề eng dc rồi...bác nghe mà nhìn tiếng Việt làm mất phản xạ đấy...

không thì vô luyennghe.com cũng hay, có thêm học nhiều thứ nữa..

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
M Em có một người bạn đã có quan hệ tình dục với một cô gái bán dâm và tâm sự rằng anh ta có dùng miện Sức khỏe 8
H [Vetdict] Từ điển Anh-Việt cho những ai học ngành thú y và những ai muốn quan tâm! Giới thiệu phần mềm hay theo yêu cầu 6
G Thủ thuât cho anh em dùng dcom mạng viettell test ga. không phải quan tâm tới bóp băng thông đây InterNet 44
D MỘT GIÁM ĐỐC BẢO TÀNG MỚI KHÔNG QUAN TÂM ĐẾN CÁC VẤN ĐỀ HÀNH CHÍNH Luận văn Kinh tế 0
D thực tập tại phòng quan trắc môi trường, trung tâm quan trắc môi trường Khoa học Tự nhiên 0
K Giáo án Đạo đức lớp 2 - Năm 2015 - 2016 - Tuần 12 - Bài: Quan tâm giúp đỡ bạn (tiết 1) Luận văn Sư phạm 0
K Giáo án Đạo đức lớp 2 - Năm 2015 - 2016 - Tuần 13 - Bài: Quan tâm, giúp đỡ bạn bè (tiết 2) Luận văn Sư phạm 0
V Tổng quan về trung tâm Vasc e-Cs Luận văn Kinh tế 0
H Báo cáo thực tập tốt nghiệp cơ quan thực tập: trung tâm thông tin tư liệu thuộc viện khoa học và công nghệ Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
F Nghiên cứu Marketing để tìm ra giải pháp nhằm nâng cao hoạt động xuất khẩu gạo là một đòi hỏi cấp thiết và đáng quan tâm nhằm đẩy mạnh hơn nữa sản xuất và xuất khẩu gạo của Việt Nam Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác