cayraumuong

Cho tui hỏi hiện nay khi gõ excel rất khó nhìn cùng dòng hay không. Ví dụ gõ điểm cho tên hs A, có cách nào để dễ nhìn trên cùng một dòng, như khi đến ô nào thì sẽ xuất hiện một dòng tô màu trên cả dòng đó không?

my_love9925

Mình không biết có cách đó không nhưng mình thấy nếu sử dụng công cụ Freeze Panes trong excel, cũng khá hiệu quả đó!

shin_yal

Bạn xem trang này có hướng dẫn cụ thể

Kết quả là đây :

ninhhoa_83

Mình không biết có cách đó không nhưng mình thấy nếu sử dụng công cụ Freeze Panes trong excel, cũng khá hiệu quả đó! Công cụ Freeze Panes chỉ là cố định dòng, cột, tiêu đề thôi bạn, còn như của chủ Topic theo m cũng nên chọn cách để màu xen kẽ, chỉ cần thêm 1 hay 2 màu thôi không sẽ rối/

ARC_K28

Freeze Panel rất hiệu quả khi thao tác trên một bảng có nhiều cột, dòng, thao tác đơn giản. Không sợ nhầm lẫn. Chỉ cần cuộn ngang là đưa (các) cột cần nhập điểm đến cạnh tên học sinh. Giáo viên khi nhập điểm kiểm tra vào sổ điểm thường dùng cách này. Dò tìm tên học sinh rồi nhập điểm ngay cho cột cạnh bên. Có thể kết hợp Highlight nếu cần để càng dễ thao tác hơn.

Một cách khác là ẩn các cột không cần thiết để đưa (các) cột muốn nhập dữ liệu đến gần cột danh sách.

Các chủ đề có liên quan khác