các bạn cho hỏi làm sao để ẩn thanh menu mặc định của AC, mình vừa vào tool\\option nhưng bất cho bỏ dấu chech menu. Ths

koi92

Bạn mở file .mdb, vào menu tools/Startup..., Bỏ check Allow Full Menus rồi thoat khỏi AC và mở lại file .mdb của bạn.

Chúc thành công!

Dubhghall

Mình bỏ sung thêm.Khi bạn muốn khôi phục lại thì bạn nhấn phim SHIFT+ENTER để mở FILE.Vào Nguoc lại mà check vào Allow Full Menus

minhphuong_1302

Như PHUYEN89: chỉ khi chưa khóa SHIFT thôi. Còn vừa khóa SHIFT, phải mở SHIFT trước đã.

Nhưng vẫn còn: File, windows, Help. Làm thế nào bỏ hết.

Một khi có thiết lập menu Bar cho một form hay một report thì khi form/report đó chạy, menu của chúng sẽ thay thế cho menu của Access

Chet

Thank các pro vừa quan tâm và hướng dẫn, mình vừa uncheck tất cả nhưng vẫn còn thanh menu mặc định, theo mình biết và cũng có chỉ dẫn từ webket.. thì phải làm ra (tạo) menu của riêng mình thì mới ẩn được menu mặc định, ván đề ở chỗ mình muốn ẩn menu để mở rộng lớn màn hinh vì giao diện nhâp liệu theo yêu cầu công chuyện có quá nhiều ô nhập liệu và mình cũng muốn tất cả cùng hiện trong 1 trang để dễ kiểm soát, pro nào có tuyệt cú chiêu xin vui lòng chỉ giáo

Trích:

Nguyên văn bởi zungnn

Thank các pro vừa quan tâm và hướng dẫn, mình vừa uncheck tất cả nhưng vẫn còn thanh menu mặc định, theo mình biết và cũng có chỉ dẫn từ webket.. thì phải làm ra (tạo) menu của riêng mình thì mới ẩn được menu mặc định, ván đề ở chỗ mình muốn ẩn menu để mở rộng lớn màn hinh vì giao diện nhâp liệu theo yêu cầu công chuyện có quá nhiều ô nhập liệu và mình cũng muốn tất cả cùng hiện trong 1 trang để dễ kiểm soát, pro nào có tuyệt cú chiêu xin vui lòng chỉ giáo

Cái này đơn giản lắm.

1. Bạn làm ra (tạo) 1 macro trống tên bất kỳ VD: Mymenu bất có bất cứ hành động nào cả.

2. Mở form ở chế độ design chọn properties -> Other -> Menu bar : gõ vào Mymenu

chịu khó làm cho tất cả các form.

Các chủ đề có liên quan khác