Máy laptop của mình không hiểu sau nó lại báo biểu tượng pin dưới thanh Taskbar hình gạch chéo đỏ đè lên biểu tượng pin. Nhưng lâu lâu nó lại có chạy màu trắng lên một chúc, phần gạch đỏ đó vẫn còn. Bữa mất điện mình thử chạy không cần nguồn thì mới khởi động lên chừng hơn 10' thì tắt máy .

Mình thử xờ pin thì thấy nó hơi nóng so với sử dụng trực tiếp vừa xạc, mình tháo ra lắp lại thì nó chạy tới boot screen thì tắt. Thử tháo ra cho nó ngụi rồi thì cũng tương tự như TH trên chạy được 10' tắt?

Khi sử dụng WinXP thì lâu lâu nó phát ra âm thanh kỳ lạ và rất lớn (làm chậm máy rồi mới phát ra âm thanh bít kéo dài liên tục), cài WinVista của chính hãng nó thì không thấy hiện tượng, nhưng lại có một lỗi lớn là không vào điện khi sử dụng pin (không có cấm dây nguồn trực tiếp), đến windows 7 thì có biểu tượng kỳ lạ trên (gạch chéo đỏ mà lại chạy xạc).

Mình đem lại tiệm thì người ta nói bình thường đâu có gì?

Hiệu: DELL LBL P/N: UT153 A01 DPC, DELL LBL P/N: Phần mềm 169 A01, DELL LBL P/N: NF 208 A01 (Mình thấy ở sau máy ghi nhiều mã thế không biết cái nào, mong các anh chị thông cảm, vá lại mua cũng được 1 năm )

KHẮC PHỤC GIÚP MÌNH NHE THANK

Các chủ đề có liên quan khác