Culbart

mình muốn vào run gõ lênh ping nhưng máy vào start menu nhưng không thấy run đâu hết.giờ phải làm sao đây mấy pro

Nicky

Bạn nhấn thử phím windows + R, tiếp theo đánh cmd, và sao đó là ping ...

Bryant

Chính xác rùi.

Chú thik thêm tí là phím window là phím hình cửa sổ nằm giữa 2 phím Ctrl và Alt phía trái bàn phím bạn nhé

kan8184

pikachu6789 mình muốn vào run gõ lênh ping nhưng máy vào start menu nhưng không thấy run đâu hết.giờ phải làm sao đây mấy pro "Windows + R"/cmd/ping /Enter

Nếu máy bạn vừa bị ẩn lệnh RUN trong start menu thì bạn làm theo cách này:

click phải chuột vào menu Start/Properties. Chọn Customize trong phần Star menu → chọn bảng Advanced, trong khung Start menu items, bạn đánh dấu chọn (cho hiện) hay bỏ dấu chọn (cho ẩn) trước mục Run Command.

Nếu máy bạn bị cấm, không cho sử dụng lệnh Run (cấm bằng Group Policy)

Bạn vào ổ C/windows/system32 tìm file gpedit (file có biểu tượng cái danh sách), double click vào file này để mở Group Policy. Trong khung bên trái của cửa số Group Policy, bạn chọn User Configuration/Administrative Templates/ System. Trong khung bên phải, bấm kép chuột vào mục Prevent access to the command prompt → trong bảng Settings, chọn not confuige và nhấn Ok

Trường hợp bị cấm mà bạn vào trong system32 không thấy file Gpedit thì có thể máy bạn vừa bị virus gặm mất file này rồi

thienvuongkute

cho mình hỏi là mình muốn ping mádderre kiểm tra xem mạng mình có khỏe hay không thì pải làm sao nhỉ

có câu lệnh nào không và các xem nhu thế nào thank các pro trước nha có j trả lời hhoj mình qua email nha [email protected]

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
E Vận dụng tư tưởng đạo đức của Hồ Chí Minh vào việc giáo dục đạo đức cho học sinh THPT ở huyện Kỳ Anh, tỉnh Hà Tĩnh Văn hóa, Xã hội 0
A khó khăn của việc áp dụng đường hướng dựa trên nhiệm vụ vào dạy nói cho sinh viên không chuyên tiếng Anh Trường Đại học Sư phạm Nghệ thuật Trung Ương Luận văn Sư phạm 0
X Nghiên cứu tính tích cực của việc sử dụng phương pháp dạy học dựa trên nhiệm vụ vào việc dạy từ vựng tiếng Anh chuyên ngành cho sinh viên năm thứ hai trường Trung cấp Xây dựng số 4 Ngoại ngữ 0
C thành tựu mới trong Anh ngữ học có thể ứng dụng vào việc giảng dạy kỹ năng đọc hiểu cho sinh viên năm thứ nhất trường Cao đẳng Công nghệ Vietronics Ngoại ngữ 0
B Nghiên cứu khả năng ứng dụng chiến lược phản biện theo nhóm vào giảng dạy kỹ năng nói cho sinh viên năm thứ hai khoa tiếng Anh trường Đại học Hồng Đức tỉnh Thanh Hóa Ngoại ngữ 0
C Ứng dụng các nguyên lý học hợp tác vào việc dạy kỹ năng nói tiếng Anh cho các lớp đông Ngoại ngữ 0
C Tăng cường kiến thức đầu vào để cải thiện kỹ năng nói cho sinh viên không chuyên tiếng Anh tại trường Cao đẳng Điện tử - Điện lạnh Hà Nội Ngoại ngữ 0
C Sử dụng phương pháp dựa vào nội dung để dạy tiếng anh chuyên ngành môi trường cho sinh viên: phương pháp cải tiến sư phạm Ngoại ngữ 0
L Sử dụng tiền tố, hậu tố và gốc từ gốc từ vào việc dạy từ vựng cho học sinh lớp 10 chuyên tiếng Anh tại trường THPT chuyên Biên Hòa, Hà Nam Ngoại ngữ 0
B Vận dụng hồ sơ bài tập vào việc giảng dạy kỹ năng đọc cho sinh viên năm thứ hai không chuyên tiếng Anh tại trường Đại học Kinh tế - ĐHQGHN Ngoại ngữ 0

Các chủ đề có liên quan khác