phongmx_aof

Em download được 20 file.nrg của games NFS Mostwanted về mà không biết cách nào để cài đặt được.

Mong các sư huynh chỉ giùm em cái thèm chơi games này lắm mà không sao chơi được

Thank's các sư huynh nhiều.

mình nhớ k nhầm thì đây là file của chương trình ghi đĩa nero, nên bạn tải nero về và burn ra đĩa hay sử dụng chương trình này để làm ra (tạo) file iso, rồi bạn axtract ra rồi setup khỏi burn đĩa

vài dòng....

NRG là đĩa ảo làm ra (tạo) bởi Nero

bạn xài alcohol, làm ra (tạo) ổ đĩa ảo để xài đĩa này

hay daemon tool

Davi

Đây là 1 dạng file ảnh được làm ra (tạo) bởi Nero, Nếu máy bạn có cài Nero, bạn chỉ nhấp đúp vào file này và chọn Burn trong giao diện Nero Burning Rom. Ngoài ra để xử dụng file này mà không cần chép ra đĩa bạn tiến hành như sauđang xài bản Nero 6.0.13)

1. Tạo CD ảo bằng Nero

Vào C:\Program Files\Ahead\ImageDrive\ImageDrive. Đánh dấu kiểm ô Enable drive, nếu muốn làm ra (tạo) chỉ 1 ổ ảo. Tiếp, đánh dấu kiểm ô Mount image startup để khi khởi động máy vừa có sẳn file trong ổ CD/DVD ảo. Bấm Ok. Chờ 1 lát, máy sẽ làm ra (tạo) ổ CD/DVD ảo cho bạn và hiển thị tên ổ CD/DVD ảo ấy.

Bây giờ bạn nhấp đúp vào My Computer máy tính bạn vừa có thêm 1 ổ đĩa CD/DVD nữa rồi đấy.

2. Tạo file ảo bằng nero

Mở Nero Burning rom: chọn nhản CD/DVD iso (cột dọc bên trái), thẻ Iso > New (nằm bên phải giao diện nero, không phải file > new đâu) > Duyệt cây thư mục bên phải để tìm dữ liệu, sau đó kéo thả dữ liệu qua ô bên trái, Chọn Dòng Image recorder > Burn (dòng này nằm bên trên cửa sổ Nero Burning Rom).Chọn vị trí để lưu. Vậy là bạn vừa tạo được file Image. Bạn cũng có thể kéo toàn bộ dữ liệu của đĩa CD game chẵng hạn để làm ra (tạo) CD image, sau này dùng khỏi đưa đĩa CD thật vào

3. Chạy CD ảo:

Nhấp phải tập tin Image vừa làm ra (tạo) (cụ thể ở đây là những tập tin Nrg mà bạn vừa tải về)> Open with > Nero image drive hay :

Vào lại C:\Program Files\Ahead\ImageDrive\ImageDrive chọn First driver > Bấm vào dấu 3 chấm để chỉ file Image vừa tạo, chờ chút xíu sẽ hiện lên cửa sổ autorun CD quen thuộc, bây giờ bạn chỉ làm chuyện với tập tin này như đĩa CD bình thường hay bạn nhấp đúp vào CD ảo vừa làm ra (tạo) rồi thao tác như ổ CD thường, dể thôi), chúc vui.

funny_boo_kute

Mình Thank bạn vừa nhiệt tình chỉ dẫn cho mình.

Mình vừa làm thư như bạn nói rồi nhưng vào lại ổ CD ảo thì nó lại ra như khi mình mới download về vẫn là 20 file (*.nrg)

Mình vừa tạo ra file ISO nhưng không sao bung ra được để chơi cả bạn có thể nói rõ hơn cho mình được không?

Mình vừa thử nhiều cách rồi nhưng không sao mà Attrack ra để có file chạy của game mà chơi cả. bạn nào rành nói rõ cho mình với.

Mình Thank bạn

Jen_lovely

Bạn thử mở File nrg đầu tiên bằng CD ảo của Nero rồi Ctr+A (những file trong CD ảo)sau đó copy hết vào ổ cứng rồi cho mình biết gồm những file gì?

Có thể bạn lần lượt thao tác như trên với từng file nrg nói trên hy vọng sẽ giải quyết được V/đ chăng?

Các chủ đề có liên quan khác