qthai_drt

-Bao gồm nhiều add on phổ biến hiện nay.

!. Bugmenot ( đăng nhập vào diễn đàn ketnooi.com/forum không cần đăng kí : các vvb ver <4.0 nhé )

!. Chặn các Flash, giảm dung lượng tải về.

!. Kiểm tra code, css của một web,lấy link ảnh, flash ẩn...v.v.v

!. Kiểm tra IP các Web cũng như của bạn xem nó nằm ở đâu tren map thế giới.

!. Bộ ngôn ngữ 200 thứ tiếng cho FF ( Lào, Campuchia, Việt nam.....v.v.v)

!. Báo tin tức hằng ngày + Thời tiết + Nhạc

!. Copy link ẩn dứoi comment hằng loạt.

!. Tăng tốc lên 50% tốc đọ ban đầu

!. Giảm thiểu nặng Ram xuống 20%.

Add themes nhiều hơn với Personas....

Trông không có gì thay đổi so vơi FF ban đầu, mình ứng dụng như trang tangtocnet.com

- Mình đơn giản hoá đi so với tangtockit của họ.

- vì đây là phiên bản dành cho lớp nên không mang tính chuyên nghiệp. Mong các bạn bỏ qua.

- Nếu các bạn thích hay tải về, mình sẽ không post ảnh ở đây nữa, ngại up lắm.

-------------------------------------------------------------

Post by suzuki_aka....thanks !

------------------------------------------------------------

-+- Nếu bạn nào cài các bản up của mình lần 2 trên máy hay lấy bản up ver khác thỳ sẽ có một chương trình del Profile cũ hiện ra, có 2 tùy chọn .Xóa or Thoát. Cái này thỳ tùy mấy bạn, mình khuyên là nên xóa, tránh nặng ổ sau mỗi lần thay thế.

============================

Ngày 30/9/2010 ...12:07 AM

-----------------------------------

Vừa up bản này lên, nên chưa thấy thỳ bạn có thể lưu link này lại và download sau. Vì host đang cần kiểm tra file mình.

Thanks !

yuna_moon

Mình đang có acc megaupload nên up qua giúp chủ topic.

Thanks chủ topic.

B /S cái này nó có nhiều add on tất cả người ai thích thì test. còn mình nghĩ nếu chỉ backup FF thui thì nên dùng 1 bản portable thì hay hơn

Chúc vui !

hoanglykhanh

bann11f Mình đang có acc megaupload nên up qua giúp chủ topic.

Thanks chủ topic.

B /S cái này nó có nhiều add on tất cả người ai thích thì test. còn mình nghĩ nếu chỉ backup FF thui thì nên dùng 1 bản portable thì hay hơn

Chúc vui !

Thank bạn, mình cũng có acc mediafire, nhưng do dùng wifi, up chậm và hay lỗi, nên up lên mega, mong quý bạn thông cảm.

--Còn mình sẽ cho bạn thấy, tại sao mình không nên làm Portable hơn là backup.

!. Đôi khi ghost máy và cài lại windows ta back up dễ dàng và thuận tiện hơn so với bản portable, nó ăn trực tiếp vào windows nên tránh được bị đơ và lỗi của portble.

!. Dung lượng nhỏ hơn so với Portable. 1 bộ cài + backup = 10MB . Nhưng bản portable = 100MB ( VD thôi , có thể là hơn ).

Twyford

Boom_aka Thank bạn, mình cũng có acc mediafire, nhưng do dùng wifi, up chậm và hay lỗi, nên up lên mega, mong quý bạn thông cảm.

--Còn mình sẽ cho bạn thấy, tại sao mình không nên làm Portable hơn là backup.

!. Đôi khi ghost máy và cài lại windows ta back up dễ dàng và thuận tiện hơn so với bản portable, nó ăn trực tiếp vào windows nên tránh được bị đơ và lỗi của portble.

!. Dung lượng nhỏ hơn so với Portable. 1 bộ cài + backup = 10MB . Nhưng bản portable = 100MB ( VD thôi , có thể là hơn ).

Hihi

có lẻ bạn hiểu sai ý mình rùi .

Ý mình là nếu như muốn back up dữ liệu cho FF thì chúng ta nên sử dụng bản MozBackup portable chỉ khoảng 700kb. Bởi vì chuyện back va restore lâu lâu chúng ta mới thực hiện cho nên sử dụng bản portable sẽ tiện hơn rất nhiều.

Chúc bạn vui !

Chaim

Mình không quen dùng Portable lắm, hơi ảo và hay treo máy, nên không muốn làm.

Thank bạn vừa share ý tưởng rất hữu ích...

-------------------------------------------------------------

Phiên bản backup ver4.

!. Feeds mình lấy thêm.

!. Quản lý add on.

!. Add on sử dụng mediafire vào 21h-1h (Giờ hạn chế download), mình sẽ hướng sau nhé. Và add on này mình chưa cập nhật, nhưng nếu ai cần thỳ vào đây lấy nhé, thay đổi proxy để lấy link mediafire :

Proxy kiếm ở đây.

--Lấy link mediafire.com vào giờ hạn chế.

hay đơn giản và tiện lợi là để Firefox của chúng ta tự tìm proxy cho trang.

Bằng cách sau :

Mình thấy cách này rất hiệu quả và đơn giản.

============================================

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

Các chủ đề có liên quan khác