greentea0118

Call of duty: Modern Warface 2 thật sự là 1 game FPS tuyệt cú vời và luôn giữ vững phong độ trong mỗi phiên bản. Ở phiên bản này, mỗi map sẽ giới hạn số người chơi, chất lượng cao hơn và chống hack khá hiệu quả. Cộng với các cải tiến thú vị không thể bỏ qua mục online của game.

các bạn có thể chơi online Modern Warface 2 một cách dễ dàng bằng phiên bản AlterIWNet 1.3.37a, cách thực hiện rất đơn giản, server ổn định và có nhiều map mới, mod thú vị.

Download AlterIWNet về:

Phiên bản đầu 1.3.37:

Phiên bản update 1.3.37a:

DLC của AlterIWNet:

Download part 1

Download part 2

Download part 3

Download part 4

Download part 5

Sau khi download xong, lần lượt giải nén và chép đè vào folder chứa Call of Duty: Modern Warface 2, bản 1.3.37 rồi đến 1.3.37a và cuối cùng là DLC.

Sau khi hoàn thành, mở file "alterIWnet_configure.exe" để nhập tên player rồi save. Chạy "iw4mp.exe", chờ update, rồi cam kết không cheat. các bạn phải nhập chính xác dòng chữ dưới đây để vào game: : “I am aware of the repercussions of cheating, and will do my utmost best to ensure I do not cheat.”

Vào game các bạn kiểm tra góc phải phía dưới màn hình nếu có dòng chữ AlterIWNet 1.3.37a.Legacy là đúng.

click góc phải bên dưới để phóng to hình nha!

sau khi cài xong. vào game các bạn bấm play online, chọn find game và chọn chế độ chơi.

hay vào play online -> list sever -> bấm refresh sever và chọn sever mình muốn vào( trong đó có ghi rõ chế độ chơi,số người và ping của sever đó)

đây là cip chỉ dẫn :

đây là game play online đây

các Mod có ghé qua topic này thì sửa để cho mấy cái video xem dc nhé. rocket thanks nhiều !

ps: sau khi cài chơi online nếu các bạn muốn chơi SinPlayer( Campaign) thì phải tắt mạng. nếu không sẽ bị lỗi tương tự hình ở dưới. cái này không nên phải cài steam hay acc gì đâu, chỉ cần bạn có 1 Bản MW2 chuẩn, không lỗi là ok! bản chuẩn là nặng trên 11Gb nha...

Lỗi đây :

Dowle

mình làm như hướng dẫn mà không được bạn ơi, MW của mình 11,1 Gb

gdpt_kyvien_nt

bạn chụp ảnh lổi cho mình dc không ?.. mình vừa cài và chơi ok rồi. nick MW2 mình là Jack_V lever 15

thanks bạn,mình cài lại dotnet3.5 + Microsoft Visual C++ 2008.exe thì dzô được rồi. nik mình: All...

mới bắn bị nên toàn cầm ACE từ dưới lên,bùn quá

Edmond

rocketvn1 ơi bạn chơi được online theo cách trên mà bạn làm rùi à

uk` mình vừa cài = cách này và thành công.

minh` vừa cài và chơi online từ lâu rồi. mình chỉ mới lever 16 nick Jack_V vì it băn lắm, bên US họ chơi pro quá. ai có chơi Phần mềm yH:rocketvn1 lâu lâu war vài ván nha..!

deltaseriea

hôm nay cài xong vào được rùi và nhìn thấy cái dòng VietNam Public Sever ( lúc đó là sướng lắm rồi đấy ) bấm vào chiến . vừa vào xong thì PLAYER KICKED vào sever nào cũng thế chứ không riêng gì sever VietNam . giúp tui với Rocket ơi ........

Các chủ đề có liên quan khác