Mabsant

Năm nay mình đang học 12, mình chỉ học thêm toán - lí thôi, hiện giờ mình đang muốn tìm mua các loại sách tham tiềmo, sách bài tập môn hóa và sinh. Ra nhà sách thì tè le là sách, lóa cả mắt, chả biết chọn loại nào cho đúng. Năm rồi mình có mua 2 cuốn các dạng đề toán, đề thì hay nhưng bài giải tham tiềmo sau sách thì có 1 vài chỗ sai (mình vừa đi "kiểm chứng" rồi nhé, thế nên bi giờ không biết phải chọn đầu sách nào cho "hay" và "đúng".

Àh!!! Có anh chị (hay là bạn nào) - hjhj - tốt bụng có thể sẻ chia cho em 1 số tài liệu ôn tập được hok ạh??? 1 số dạng bài tập, đề thi thử, đề chính thức, lí thuyết,...nói chung là tất tần tật những gì bạn có thể share cho mình (mình hơi tham nhỉ :D)

******Nhưng mờ ở TPHCM nhé, gần Thủ Đức càng tốt, thanks trước nha :):)

Pickworth

Sách toán thì tốt nhất bạn nên tham tiềmo bộ sách của thầy Lê Hồng Đức ( mỗi chuyên đề một quyển ) , thầy viết hay và kĩ lắm , thứ hai là quyển sách 40 bộ đề thi của thầy Lê Hoành Phò ( cái này ôn thi cũng tốt bởi vì có nhiều dạng khác nhau làm thành nhiều đề thi thử )

Còn trang web thì có trang onthi.com và chihao.info học khá tốt lại được miễn phí nữa :D

Chúc bạn học tốt nhá

Kalil

Toán Lý mình chẳng học sách tham tiềmo mấy,chỉ tìm thầy nào dạy ôn thi hay hay,ổng dạy cái gì,cho đề thi gì,về làm cái đó,mua sách đề thi có lời giải làm nhiều để quen các dạng bài cũng tốt,NXB ĐHQG hay NXB TPHCM cũng rất uy tín,mình ham chơi nên cầm cuốn sách tham tiềmo là mất hết kiên nhẫn,hồi đó mình chỉ đọc sách tham tiềmo có mỗi môn Hóa,mà cũng chỉ là tham tiềmo lý thuyết,phuơng trình thôi àh,tại dốt Hóa quá mà,nên không biết tính toán gì hết,chỉ canh me mấy bài phuơng trình phản ứng làm hết mà kiếm điểm thôi ^_^ Sách lý thuyết Hóa hồi ấy hay mua của Quan Hán Thành,ông thầy này chuyên môn viết sách lý thuyết Hóa,coi được lắm.

Fonzell

bạn tìm các đầu sách của NXB Sư Phạm Hà Nội ấy ,sách của nhà NXB này khá chất lượng so với các loại sách trôi nổi trên thị trường hiện nay, Còn tài liệu bạn chịu khó vào các web về toán lý hóa, ở đó có rất nhiều thành viên trao đổi với nhau về phương pháp giải , các dạng toán , ở đó còn có rất nhiều thầy cô giáo tâm huyết sẵn sàng giải đáp nhưng thắc mắc của bạn

Mình giới thiệu bạn 1 số Web:

www.toanthpt.net

chihao.info

bạn chịu khó cập nhật nhé, ở những trang này giúp đỡ rất nhiều cho mình về kiến thức đó! Good Luck!!!

Các chủ đề có liên quan khác