Eoforwic

kietluan1 cần gì phải khổ vậy tải phấn mềm hẹn h về mà dùng mình tìm trên mạng chỉ có phần mềm auto power on and shut down nhưng là bản free k có key lên k dùng được hết chức nưng bạn ah.nếu bạn có phần mềm gì hay up lên cho mình với

tophuong

mình đang dùng con asus k42jc cài windows 7..mình vào bios của nó tìm power management để hẹn giờ mở máy nhưng tìm mãi không thấy..ai có kinh nghiệm giúp mình với

Note :cách hẹn giờ mở máy bằng bios

trong BIOS Setup, bạn sử dụng các phím mũi tên để di chuyển qua lại giữa các mục và dùng phím Enter để chọn, phím Esc để thoát. Hướng dẫn này là dành cho Motherboard máy tính của mình. Đối những Motherboard khác, cách làm cũng tương tự.

1. Di chuyển đến Power Management Setup và nhấn phím Enter.

2. Di chuyển tới Resume by Alarm: nếu thấy chữ Disabled thì nhấn phím Enter và chọn Enabled.

3. Di chuyển đến Date (of Month) Alarm: nhập một ngày (trong tháng) vào phần Key in a DEC number (từ 0 đến 31; nếu nhập 0, máy tính của bạn sẽ tự động mở vào tất cả các ngày trong tháng).

4. Di chuyển tới Time (hh:mm:ss) Alarm: nhập giờ, phút, giây (theo dạng 24 giờ).

5. Nhấn phím F10 để lưu lại. Máy sẽ khởi động lại.

Nếu muốn một chương trình được tự động mở sau khi Windows khởi động xong, bạn copy shortcut của chương trình đó rồi paste vào folder C:\Documents and Settings\Username\Start Menu\Programs\Startup với Username là tên tài khoản người dùng trên máy tính của bạn. Hay bạn cũng có thể kéo và thả shortcut của chương trình đó vào folder Startup trên menu start.

suachuadam_0306

nhungiotle Tạo shortcut điền vào ô type the location...dòng "C:\Windows\System32\shutdown.exe -s -t h" rồi cho nó vào startup là xong

h: thời (gian) gian tắt máy. uh thank b vừa sẻ chia..cái hẹn giờ tắt máy mình vừa biết nhưng cái hẹn giờ mở máy mà. cái đó mình chưa biết k hiểu sao bios của mình không có thành phần power management

---------- Bài thêm lúc 06:01 ---------- Bài trước là lúc 18:59 ----------

truong91xd mình tìm trên mạng chỉ có phần mềm auto power on and shut down nhưng là bản free k có key lên k dùng được hết chức nưng bạn ah.nếu bạn có phần mềm gì hay up lên cho mình với uh thank b vừa sẻ chia..cái hẹn giờ tắt máy mình vừa biết nhưng cái hẹn giờ mở máy mà. cái đó mình chưa biết k hiểu sao bios của mình không có thành phần power management

tranngoclam1991

kietluan1 cần gì phải khổ vậy tải phấn mềm hẹn h về mà dùng mình tìm trên mạng chỉ có phần mềm auto power on and shut down nhưng là bản free k có key lên k dùng được hết chức nưng bạn ah.nếu bạn có phần mềm gì hay up lên cho mình với

meocat1986

mình về đem hay down phim nên hay dùng phần mềm này để tắt máy tính tải counter timer

HDpro_love

Tạo shortcut điền vào ô type the location...dòng "C:\Windows\System32\shutdown.exe -s -t h" rồi cho nó vào startup là xong

h: thời (gian) gian tắt máy.

Các chủ đề có liên quan khác