Tham gia chương trình bạn có thể nhận 1 thẻ BKAV Pro 2009 có bản quyền 1 năm . Mình vừa tham gia đợt 1, vừa nhận thẻ và thấy BKAV Pro khá tốt

QUOTE=hieunt_admin;38007]Thông báo

V/v mở rộng lớn chương trình Sứ giả thiện chí của Bkav

Thân chào các thành viên Bkav Forum,

Thể theo nguyện vọng của các thành viên trên diễn đàn, với mong muốn mỗi thành viên của diễn đàn sẽ là một Sứ giả thiện chí của Bkav trên toàn quốc và trên toàn cầu, trong tháng 12/2009 vừa qua, BQT Bkav Forum vừa tổ chức chương trình Sứ giả thiện chí của Bkav và được đông đảo thành viên tham gia hưởng ứng. Chương trình vừa đem lại thời cơ cho các thành viên trở thành Sứ giả thiện chí của Bkav để có thể:Sử dụng BkavPro 2009 Internet Security.
Sử dụng và trải nghiệm các chức năng mới, các sản phẩm, phiên bản mới, phiên bản beta, Release Candidate… của Bkav.
Trao đổi, thảo luận, sẻ chia kinh nghiệm về chuyện sử dụng các sản phẩm và dịch vụ của Bkav.
Gửi ý kiến, phản hồi, đóng lũy trong tất cả vấn đề ưu điểm, nhược điểm của BkavPro, BkavHome, cũng như các sản phẩm, dịch vụ khác của Bkav.
Thảo luận về định hướng phát triển, chiến lược của Bkav. Trao đổi về các thông tin nội bộ, thông tin dành riêng cho các Sứ giả thiện chí của Bkav.
Tuy nhiên, nhiều thành viên chưa tham gia được chương trình vừa qua, có nguyện vọng trở thành Sứ giả thiện chí của Bkav, mong muốn được sử dụng và trải nghiệm các chức năng ưu việt của BkavPro, đóng lũy các ý kiến, đề xuất, sẻ chia để các sản phẩm, dịch vụ của Bkav ngày càng tốt hơn, giúp ích hơn nữa cho cộng đồng, xã hội.

Để các thành viên có thêm thời cơ trở thành Sứ giả thiện chí của Bkav, BQT Bkav Forum vừa đề xuất và Ban Giám đốc Bkis vừa đồng ý về mặt chủ trương xây dựng, mở rộng lớn chương trình Sứ giả thiện chí của Bkav lần 02, dành cho các thành viên có mong muốn trở thành Sứ giả thiện chí của Bkav nhưng chưa đủ điều kiện tham gia trong chương trình Sứ giả thiện chí của Bkav lần 01. Chương trình dự kiến được tổ chức trong tháng 2/2010. Thông tin rõ hơn sẽ được BQT công bố trong thông báo chính thức về chương trình trong thời (gian) gian tới.

Ngay từ bây giờ các bạn hãy tham gia nhiệt tình, tích cực trao đổi, thảo luận, đưa các bài viết có chất lượng cũng như các thông tin hữu ích lên diễn đàn Bkav Forum của chúng ta để chuẩn bị các điều kiện, sẵn sàng cho chương trình Sứ giả thiện chí của Bkav lần 02. BQT sẽ có thông báo chính thức tới toàn thể các thành viên của Bkav Forum ngay sau khi chương trình Sứ giả thiện chí của Bkav lần 02 được Ban Giám đốc Bkis phê duyệt.

Chúc các bạn luôn thu được thật nhiều điều bổ ích từ Bkav Forum.

BQT Bkav Forum[/quote]

Nguồn:

Diễn đàn BKAV đang tuyển Cộng tác viên đợt 2. Bạn nào muốn dùng thử BKAV Pro 2009 có bản quyền thì hãy đăng ký. Mình vừa đăng ký ở đợt 1. Tiêu chuẩn rất thấp

"Ngày đăng ký nick trước ngày tổ chức sự kiện" (Có thể trước mắt các bạn không thích BKAV nhưng nên đăng ký 1 nick, có gì sau này thảo luận hay bị virus phá máy, có thể lên diễn đàn hỏi)

"Có từ 10 bài viết trở lên"

"Đóng lũy ý kiến cho BKAV, nêu các ưu khuyết điểm, đóng lũy ý tưởng nếu có"

Đợt 2 này không biết tiêu chuẩn có tương tự đợt 1 hay không thì mình chưa biết (có thể cao hơn một chút), nhưng nếu bạn nào muốn dùng BKAV Pro từ chương trình "Sứ giả thiện chí" thì hãy đăng ký 1 nick trước khi chương trình bắt đầu. Mong các bạn tham gia.

Mình biết có một số bạn vẫn còn thành kiến với BKAV như "BKAV diệt đi diệt lại vẫn còn virus" "BKAV làm lỗi window" . Nhưng đó là BKAV 2006 và 2008. Còn BKAV 2009 vừa khắc phục nhiều khuyết điểm và mạnh hơn xưa rất nhiều

Một số hình ảnh về BKAV:

BKAV cập nhật hơn 4,2 triệu mã độc

BKAV ngay lúc đang quét chiếm ít RAM, dưới 55 MB

BKAV có dung lượng dưới 95 MB.

Hãy đăng ký làm thành viên của Forum.bkav.com.vn nhé các bạn, chương trình sẽ tổ chức trong tháng 2, chưa công bố chính thức ngày nào, có thể chậm nhất là 28/02 .

pe_gua

Tất nhiên là muốn tham gia hay không là tùy vào bạn thôi. Nhưng mình cũng mong bạn đăng ký 1 nick, có gì vào đó thảo luận. Vào đó bạn sẽ hiểu thêm một số điều về BKAV

Garatun

BKAV mở chương trình "Sứ giả thiện chí" -> nghĩ sao đặt tên dậy trời , làm tui nghĩ trước giờ BKAV ăn ở ác ôn thất đức nên giờ muốn làm lành ... đúng 0 be

m_pro

Sứ giả thiện chí là những người có thiện chí với BKAV. Bạn không nên đánh giá cực đoan như thế.

Ngày xưa mình dùng Symantec diệt virus, sau khi khởi động lại hỏng window luôn. Lúc đó mình qua forum.bkav.com.vn nhờ họ hỗ trợ, Mod ở đó hỗ trợ rất nhiệt tình mặc dù mình lúc đó không hề dùng BKAV Home hay BKAV Pro

ủa dẩy hẻ , tại ghi tiêu đề thiếu chữ đó , chớ nếu tui đọc thấy "Sứ giả thiện chí của Bkav" thì 0 ghi (không phải là đánh giá nhé) như trên đâu , mà sẽ là: cái tên chẳng ra gì , màu mè hoa lá , "Sứ giả thiện chí của Bkav" -> tui thấy chắc ai cũng sẽ hiểu là "Sứ giả thiện chí" là của "Bkav" , tức là người của BKAV , ai mà nghĩ được đó là người dùng BKAV muốn đóng lũy ý kiến cho BKAV

thôi bắt bẻ quả , nếu đánh giá cái tên thì chỉ vài chữ "màu mè" kiểu trung quốc , chiện rất bình thường trong đời sống

Quote:

Được gửi bởi Kỳ Nam

BKAV mở chương trình "Sứ giả thiện chí" -> nghĩ sao đặt tên dậy trời , làm tui nghĩ trước giờ BKAV ăn ở ác ôn thất đức nên giờ muốn làm lành ... đúng 0 be

"Sứ giả thiện chí" là tên gọi chung cho những người có công trong chuyện truyền bá hình ảnh tên tuổi của một sản phẩm, đơn vị tới cộng đồng. Ví dụ:

Bi Rain - Sứ giả thiện chí của du lịch Hàn Quốc

Đan Trường - Sứ giả thiện chí cho du lịch Đài Loan tại Việt Nam

Tiến sĩ Ruajaya Abhakorn - Sứ giả thiện chí của Chương trình Ký ức thế giới khu vực Châu Á Thái Bình Dương của UNESCO

...

Tóm lại tên gọi đó là bình thường, bạn không nên có những suy nghĩ phủ định như vậy trong đầu.

darkhero_hn

bro Sisarut này là sứ giả thiện chí của BK có khác

cũng mún có 1 key test thử xem thế nào , vì mình không có định kiến với BK ,cũng mún xem BK phát triển tới đâu rồi .

nếu sp BK tốt thì biết đâu sẽ thay đổi cak nhìn nhận của cộng đồng mạng nhỉ ?

vukien23

chương trình sẽ diễn ra trong tháng 2 mà h là 27/2 rồi, nhah chân làm ra (tạo) 1 nick ở đó đợi xem sao.....biết đâu lại được làm Sứ giả thiện chí

Andrian

mình muốn thử bkav lắm nhưng ngại gỡ cái avira ra để cài lắm, lỡ hỏng máy...

reytintin_1405

Quote:

Được gửi bởi jingjang

mình muốn thử bkav lắm nhưng ngại gỡ cái avira ra để cài lắm, lỡ hỏng máy...

sứ giả thiện chí ~ sứ giả trả lương áh

đùa dvậy thoy chứ mình cũng hok muốn tham gia đâu

phuong_viet

cũng thử tin 1 lần xem sao , biết đâu chú Sisarut nói thiệt , có thể BKV đang tốt lên . sao vào chưa thấy thông báo j ?

jinkul_luvly

Quote:

Được gửi bởi gaixixon

mình không muốn tham gia chương trình này được không??

Bkav họ ép bạn sao mà phải hỏi thế

Nhưng cái ảnh kia Bkav lúc scan chiếm 44% CPU, cũng là một con số không nhỏ

nguyenbolero

cái này là tự nguyện chứ ép uổng gì đâu nhỉ

theo mình thì dành cho những người muốn dùng BK kiểm nghiệm xem sao

iwmwbtt

Quote:

Được gửi bởi caogia4u

Có thể xin key cho bạn được không nhỉ?

Giờ sang reg nick vẫn còn kịp đấy, lần trc tớ vừa bỏ lỡ rồi

Mabsant

Cũng định thử nhưng mấy thằng bạn khuyên không dùng không biết bản BKIS 2009 mạnh cỡ nào.

chunghoanggiang

Quote:

Được gửi bởi tennis

Giờ sang reg nick vẫn còn kịp đấy, lần trc tớ vừa bỏ lỡ rồi

đã có thông báo là bắt đầu chương trình đâu nhỉ ?

Các chủ đề có liên quan khác