MrKen_pr09x

tình hình là mình vô tình mở một file đuôi .DLL bằng Notepab, và sau khi mở file đó thì bây giờ các file khác trong máy cũng bị chuyển qua dạng Notepab luôn.

hình ảnh:

bây giờ mình muốn chuyển nó về dạng ban đầu như hình bên dưới thì phải làm cách nào vậy các bạn (cái hình mình khoanh dấu đỏ).

ai biết giúp mình với nha, thanks tất cả tất cả người.

Để như vậy đâu có bị gì đâu bạn vẫn bt mà .... cái này hình như phải chỉnh sửa trong registy .....

Arina_Tanemura

Muốn thay thì dùng TuneUp, vào phần Appearance of icons/ System Elements/ File types rồi đổi icon file dạng đó nhá.

nuntiny Để như vậy đâu có bị gì đâu bạn vẫn bt mà .... cái này hình như phải chỉnh sửa trong registy ..... nó không ảnh hưởng gì, nhưng mà nhìn vào thì cảm giác không quen khó chịu lắm, muốn để cho nó mặc định hơn

---------- Bài thêm lúc 12:36 ---------- Bài trước là lúc 12:24 ----------

Enrico Fermi Muốn thay thì dùng TuneUp, vào phần Appearance of icons/ System Elements/ File types rồi đổi icon file dạng đó nhá. cách này là đổi từng icon rồi, nếu mà làm như thế thì ngồi mà đổi hết tất cả các file thì chắc chết quá, có cách nào đơn giản mà làm các file đó trở về dạng mặc định không các bác?

Các chủ đề có liên quan khác