các bạn xem em dùng cái này đo nhiệt độ và nó báo thế này

liệu có ổn không hay máy đang có vấn đề gì.máy dell 1525 chip intel code 2 Duo t5850 2.16Ghz Ram 2G.à mà các bạn cho em hỏi tí. em vùa dùng máy vùa tháo ra sờ vào cpu thì mát.không nóng lắm mà sao thằng Ram của em lại nóng hơn nhiều.em chả dùng cái gì mà win7 untimate nó cứ báo ram đang load 1G(50%) em có nên đút vô đó thêm thằng ram nữa không ạ ?(cha bao giờ thấy nó load đên 70%)

nhungncn

Nhiệt độ thế này thì cũng hơi cao thôi nhưng chưa đến mức quá lo ngại, bạn tháo máy ra làm vệ sinh đi, rồi mua cái đế tản nhiệt về mà dùng, sẽ giảm nhiệt đáng kể đó.

Còn về Ram, nếu sử dụng Win7 thì nên trang bị 2GB trở lên. Ram là nơi có tốc độ truy xuất dữ liệu rất cao nên nó nóng là điều tất nhiên, tuy nhiên không sao đâu.

motlanvamaimai Nhiệt độ thế này thì cũng hơi cao thôi nhưng chưa đến mức quá lo ngại, bạn tháo máy ra làm vệ sinh đi, rồi mua cái đế tản nhiệt về mà dùng, sẽ giảm nhiệt đáng kể đó.

Còn về Ram, nếu sử dụng Win7 thì nên trang bị 2GB trở lên. Ram là nơi có tốc độ truy xuất dữ liệu rất cao nên nó nóng là điều tất nhiên, tuy nhiên không sao đâu. Thank bác nhìu

Các chủ đề có liên quan khác