trqhuong

máy mình vừa mua cách đây 3 bữa ... mình mở máy lên thì nó chạy qua màn chữ windows thì bị dump ... tương tự như dòng chữ bị dump mà lúc mình còn xài máy củ là do ổ cứng bị hỏng ... còn máy này mình mới mua chưa xài nóng nữa vừa bị lỗi ...buồn 1 chuyện là máy mới mua k bị lỗi khác mà bị tương tự như máy củ ... mình mới cài lại winxp mới ... mong các bạn chỉ dẫn xem máy mình bị hiện tượng này là gì ... cài lại windows mới còn bị nữa k

bị dump IRQI_NOT_LESS_OR_EQUAL

kiu vào nhấn F8 safe mode

mong các bạn với trả lời nhanh nhé ...cám ơn

yenbeckham

Lỗi mhx thì nhiều nguyên nhân lắm bạn, cứ ktra dần dần từ windows rồi phần cứng thôi, chứ lỗi chung chung như thế này rất hỏi khó trả lời!

Hamlyn

nhưng kì lắm ổ cứng lúc trước cũng tình trạng như vậy .... mình khắc phục lại là ghost thôi .. 1 tuần ghost 1 lần rồi dần dần nó bị lỗi k ghost được nữa ,cài windows k được lun .. rồi mình ra mua máy mới , tự nhiên bị dump nữa k bị lỗi khác mà bị tương tự như máy củ ,báo dump tương tự máy củ ... trời ơi k biết phải làm sao ... máy mới của tui

viuvi_nhieu

Bạn mô tả vắn tắt quá (chỉ hư HDD mà mua luôn máy mới!!!), nhưng theo như mình hiểu là bạn vẫn xài bản windows cũ phải ko, kiếm 1 bản windows XP khác mà cài xem thế nào.

mvpr45

Máy mới mua 3 ngày .... call bảo hành đi bạn =,=" tiện thể hỏi kỷ thuật lun vấn đề nhức nhối của bạn =,="

bff_pro

hang94 máy mình vừa mua cách đây 3 bữa ... mình mở máy lên thì nó chạy qua màn chữ windows thì bị dump ... tương tự như dòng chữ bị dump mà lúc mình còn xài máy củ là do ổ cứng bị hỏng ... còn máy này mình mới mua chưa xài nóng nữa vừa bị lỗi ...buồn 1 chuyện là máy mới mua k bị lỗi khác mà bị tương tự như máy củ ... mình mới cài lại winxp mới ... mong các bạn chỉ dẫn xem máy mình bị hiện tượng này là gì ... cài lại windows mới còn bị nữa k

bị dump IRQI_NOT_LESS_OR_EQUAL

kiu vào nhấn F8 safe mode

mong các bạn với trả lời nhanh nhé ...Thank Lỗi này do nhiều nguyên nhân lắm....có thể do sung đột driver hay lỗi ram...giờ bạn tìm đĩa won khác và cài windows lại nha!

nganha_7x

Nói thế khó biết vì sao quá, thường bị dump là do nhiều nguyên nhân như xung đột phần mềm: 2 soft antivirus nó choảng nhau, chẳng hạn thế.

Với bạn thì máy mới mua, đem ra tiệm BH nhờ họ cài lại luôn cho lành

Các chủ đề có liên quan khác