phattai83838383

Sao máy mình khi ấn windows + Pause break.

Thì cái bảng xem cấu hình máy của mình hiện ra.

Nhưng bình thường ở chỗ Installed memory (ram) ngày trước khi là 2GB

Sau khi mình làm theo chỉ dẫn ở bài :

và để Initial Size(MB) = Maximum Size(MB) =3000 thì

chỗ Installed memory (ram) ngày trước khi là 2GB (1,75 GB usable)

Như vậy là thế nào, các bạn giải thích hộ mình với.

ẢNh của nó đây nè:

---------- Bài thêm lúc 20:23 ---------- Bài trước là lúc 19:49 ----------

Không ai giúp mình à ?

auauau97 Sao máy mình khi ấn windows + Pause break.

Thì cái bảng xem cấu hình máy của mình hiện ra.

Nhưng bình thường ở chỗ Installed memory (ram) ngày trước khi là 2GB

Sau khi mình làm theo chỉ dẫn ở bài :

và để Initial Size(MB) = Maximum Size(MB) =3000 thì

chỗ Installed memory (ram) ngày trước khi là 2GB (1,75 GB usable)

Như vậy là thế nào, các bạn giải thích hộ mình với.

---------- Bài thêm lúc 20:23 ---------- Bài trước là lúc 19:49 ----------

Không ai giúp mình à ? Ý bạn hỏi là thế nào? Có phải là sau khi bạn set RAM ảo thì size RAM nhỏ hơn ban đầu ư?

quabongvang

Sát Thủ Bóng Đêm Ý bạn hỏi là thế nào? Có phải là sau khi bạn set RAM ảo thì size RAM nhỏ hơn ban đầu ư? ĐÚng đó, nhưng thế thì máy có bị chậm hơn ban đầu không nhỉ ?

tung_264

Sát Thủ Bóng Đêm Thật ra RAM của bạn 2G không cần thiết phải làm chuyện này. Tự nhiên bắt HĐH phải làm thêm 1 việc, lợi thì ít mà hại thì nhiều. Thế thì làm thế nào để undo lại quá trình set RAM ảo vậy bạn ?

Thật ra RAM của bạn 2G không cần thiết phải làm chuyện này. Tự nhiên bắt HĐH phải làm thêm 1 việc, lợi thì ít mà hại thì nhiều.

hongchau1088

Sát Thủ Bóng Đêm Thật ra RAM của bạn 2G không cần thiết phải làm chuyện này. Tự nhiên bắt HĐH phải làm thêm 1 việc, lợi thì ít mà hại thì nhiều. Thế thì làm thế nào để undo lại quá trình set RAM ảo vậy bạn ?

mtram_95

auauau97 Thế thì làm thế nào để undo lại quá trình set RAM ảo vậy bạn ? Bạn làm theo thao tác ban đầu vừa set. Chọn vào No paging file/Set/Ok rồi Restart lại là được.

nxqd_3051990

Sát Thủ Bóng Đêm Bạn làm theo thao tác ban đầu vừa set. Chọn vào No paging file/Set/Ok rồi Restart lại là được. Làm như vậy nó hiện ra 1 cái bảng thì có làm sao không nhỉ ?

---------- Bài thêm lúc 08:53 ---------- Bài trước là lúc 08:46 ----------

Sát Thủ Bóng Đêm Bạn làm theo thao tác ban đầu vừa set. Chọn vào No paging file/Set/Ok rồi Restart lại là được. Sao mình làm như thế mà vẫn không được nhỉ ?

Liệu có phải là do System Restore không nhỉ ?

Nó chiếm 5% bộ nhớ của mình.

Mikel

auauau97 Làm như vậy nó hiện ra 1 cái bảng thì có làm sao không nhỉ ?

---------- Bài thêm lúc 08:53 ---------- Bài trước là lúc 08:46 ----------

Sao mình làm như thế mà vẫn không được nhỉ ?

Liệu có phải là do System Restore không nhỉ ?

Nó chiếm 5% bộ nhớ của mình. Không phải đâu bạn ơi. Bảng thông báo đó không ảnh hưởng gì đến máy của bạn cả.

hanhnhinl

Sát Thủ Bóng Đêm Không phải đâu bạn ơi. Bảng thông báo đó không ảnh hưởng gì đến máy của bạn cả. Nhưng undo lại thì máy của mình vẫn ghi là 2GB (1,75 GB usable).

---------- Bài thêm lúc 11:46 ---------- Bài trước là lúc 11:43 ----------

Hình như cách đó vẫn không được nhỉ ?

---------- Bài thêm lúc 13:18 ---------- Bài trước là lúc 11:46 ----------

Không biết mình tắt System Restore thì nó có bình thường thành 2GB không nhỉ ?

top_clover

cái hệ thống system restore k ảnh hưởng tới cái đó đâu bạn.Hay thử vô đó bấm cái Automatically manage paging file size for all driver rùi OK-->Apply->OK rùi khởi động lại xem hết bị vậy chưa.

phuonglinh1411

vanhien771354 cái hệ thống system restore k ảnh hưởng tới cái đó đâu bạn.Hay thử vô đó bấm cái Automatically manage paging file size for all driver rùi OK-->Apply->OK rùi khởi động lại xem hết bị vậy chưa. Bấm cái đó có tác dụng gì thế bạn ?

misabear2803

auauau97 Nhưng undo lại thì máy của mình vẫn ghi là 2GB (1,75 GB usable).

Hình như cách đó vẫn không được nhỉ ?

Không biết mình tắt System Restore thì nó có bình thường thành 2GB không nhỉ ? System Restore không ảnh hưởng gì đến cái này cả. Mà dung lượng 1,75GB với windows 7 32bit đó là dung lượng tối đa RAM có thể dùng.

Lưu ý với bạn là: không phải tại bạn set RAM ảo mà nó bị thế đâu.

Không tin thì bạn làm thử lệnh này đi: MSCONFIG/ Chọn thẻ Boot/ Chọn Advanced Option. Ở đó bạn tick vào ô Maximum Memory/Ok, restart xong vẫn vậy à!

duong_1982

Sát Thủ Bóng Đêm System Restore không ảnh hưởng gì đến cái này cả. Mà dung lượng 1,75GB với windows 7 32bit đó là dung lượng tối đa RAM có thể dùng.

Lưu ý với bạn là: không phải tại bạn set RAM ảo mà nó bị thế đâu.

Không tin thì bạn làm thử lệnh này đi: MSCONFIG/ Chọn thẻ Boot/ Chọn Advanced Option. Ở đó bạn tick vào ô Maximum Memory/Ok, restart xong vẫn vậy à! Chỗ Maximum Memory, mình tích vào thì nó hiện ở dưới là 2048 MB mà.

Ngày trước lúc máy mình 2GB vẫn thế mà

---------- Bài thêm lúc 13:43 ---------- Bài trước là lúc 13:40 ----------

vanhien771354 cái hệ thống system restore k ảnh hưởng tới cái đó đâu bạn.Hay thử vô đó bấm cái Automatically manage paging file size for all driver rùi OK-->Apply->OK rùi khởi động lại xem hết bị vậy chưa. Vẫn không được bạn ơi.

nh0kwa0

vanhien771354 Mình nhớ là phải chỉnh cái gì trong Bios ấy.memory remap feature bấm enable nó thì phải Sao lại phải chỉnh trong BIOS, làm thế nguy hiểm lắm, còn cách nào khác không bạn ?

có thể nó lưu vô cái file pagefile.sys trên ổ C hiện file ẩn lên để thấy nó xem có thuộc tính Readonly k ??nếu có bỏ thuộc tính đó rùi làm lại cái bước k set Ram ảo xem sao.hic tớ chỉ biết tới đó thui.

vanhien771354 có thể nó lưu vô cái file pagefile.sys trên ổ C hiện file ẩn lên để thấy nó xem có thuộc tính Readonly k ??nếu có bỏ thuộc tính đó rùi làm lại cái bước k set Ram ảo xem sao.hic tớ chỉ biết tới đó thui. Cái file đó có tác dụng gì hả bạn ?

---------- Bài thêm lúc 17:55 ---------- Bài trước là lúc 17:56 ----------

Hay là 32bit chỉ nhận được a,75 GB thôi nhỉ ?

Vì sau khi updates thì mình mới bị.

kenny.nuwuen

pagefile.sys là file bộ nhớ đệm hỗ trợ cho RAM.cái này bạn search thêm nhá. 32 bit tức 32 đường dữ liệu truyền vậy tức là có 2^32 gần bằng 4Gb nhưng cái đó là tính trên lí thuyết thực tế chỉ 3,75Gb thui.tớ cũng k biết nữa hay là lỗi sau khi update nó share cho card onboard ta.

Các chủ đề có liên quan khác