Tình hình là thế này:

Máy tính của mình bị treo sau khi khởi động lại (khởi động nóng) thì những file văn bản của mình bị nội dung bị trắng trơn hết (tất cả các file trong folder đều bị), mặc dù dung lượng báo vẫn có.

ai có thể giúp mình được không?

Darron

Báo có dung lượng là bằng với lúc trước hay là sao? bạn mở lên được file đó vậy có thử quét chọn khối văn bản xem có thấy gì không? Có thể word bị lỗi, bạn hãy thử mở bằng notepad xem nếu thấy nội dung thì chính là do MS Word lỗi => cài lại nó.

red_pumpkin_90

thelastgstam Báo có dung lượng là bằng với lúc trước hay là sao? bạn mở lên được file đó vậy có thử quét chọn khối văn bản xem có thấy gì không? Có thể word bị lỗi, bạn hãy thử mở bằng notepad xem nếu thấy nội dung thì chính là do MS Word lỗi => cài lại nó. Mình vừa thử cài lại máy, cài lại office nhưng vẫn vậy. mở bằng notpad cũng vậy. dung lượng vẫn bằng như lúc đầu. vừa quét bằng nhiều chương trình antivirus khác nhau nhưng kô thấy có virus gì cả. Kô chỉ máy mình mà một số máy khác cũng bị tương tự.

Giúp mình với hu hu hu

Coman

đã thử down cái folder của bác.cái này không phải lỗi do máy đâu.có lẽ bác để mặc định lưu file office,nhưng khi reset lúc treo nó chả lưu được dữ liệu gì cả,chỉ mất ô nhớ trên ổ cứng thôi..bác thao tác từ từ,đừng nóng vội để máy khỏi bị treo nhé.không thì đánh đến đâu,lưu đến đấy,để cái auto save gần vào,khoảng 30s 1 lần chẳng hạn.

file trắng bác ah! bác tham khảo thêm

Mà lần sau bị đơ thì bác đừng nhấn restart vậy nhé.......

angel_baby

makeawish vừa thử down cái folder của bác.cái này không phải lỗi do máy đâu.có lẽ bác để mặc định lưu file office,nhưng khi reset lúc treo nó chả lưu được dữ liệu gì cả,chỉ mất ô nhớ trên ổ cứng thôi..bác thao tác từ từ,đừng nóng vội để máy khỏi bị treo nhé.không thì đánh đến đâu,lưu đến đấy,để cái auto save gần vào,khoảng 30s 1 lần chẳng hạn. Nó mất cả những file mình kô mở khi reset máy, những file vừa soạn xong mình kô đụng chạm gì cả nhưng vẫn bị. Nếu file đang soạn thì mình kô ý kiến ý cò gì cả nhưng cả những file khác cũng bị trắng trơn mới điên.

---------- Bài thêm lúc 12:14 ---------- Bài trước là lúc 12:12 ----------

trungthanh_acna file trắng bác ah! bác tham khảo thêm

Mà lần sau bị đơ thì bác đừng nhấn restart vậy nhé....... Rất cảm ơn, mình sẽ thử theo cách của bạn, dữ liệu mình chưa kiểm tra hết kô biết còn folder nào bị nữa kô

Đã thử các biện pháp bạn đưa, nhưng kô ăn thua

yo_blog

tình hình là của bác em nghĩ cài lại office không được chắc phải cài lại windows quá.

Bearach

makeawish tình hình là của bác em nghĩ cài lại office không được chắc phải cài lại windows quá. Đã cài lại windows rồi, mình tìm hiểu thì nguyên nhân là do máy bị mất điện đột ngột. Giờ kô biết làm cách nào để sửa lỗi nãy nữa.

Ai có kinh nghiệm xin chỉ giáo với

Nelly_Shin

có thể do ổ cứng hỏng rồi nguồn thì không liên quan chắc ổ cứng đòi thay mới

thanhnha0805

cái quan trọng là làm sao lấy lại được dữ liệu, chưa ai bị trường hợp như mình à??

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác