bebanhmy

Chào các bạn .hiện tại mình mốn chuyển qua xài windows 7 thử (bỏ em XP)nhưng các thông số mà trên diễn đàn các bạn post mình chẳng hiểu gì .Thí dụ nha .win xp thì có 32bit và 64bit.Còn windows 7 thì các bạn post 86 và 64 là sao vậy .Ai giải KẾT cặn kẻ dùm mình được không.Thanks trước nha !!!

À mình hay xài windows xp 32b cho nó nhẹ .vì máy RAm có 1GB thôi hà .xài windows 7 có chạy nổi hok

Walsh

Ram của bạn có 1 Gb thì không nên dùng win7 đâu nha! x86 (Tức là window 7 32bit) phải dùng Ram >=2Gb thì mới mượt mà được, còn Ram 1 Gb thì mình nghĩ bạn cứ trung thành với window Xp nhé!

pe_fuc_map

Khuyên bạn nên up ram để cài win7. còn windows x64 là 64bit nếu ram trên 4gb thì cài bản 64 cho nhận đủ ram, x86 chỉ nhận tối đa 3gb thui

Nếu ram 1gb thì xài bản PC Thin, mấy bản kia máy bạn bị đuối

tomcat.2008

ram 1gb chạy windows 7 được ùi, quan trọng là CPU có đủ tải để chạy không thui...

loitraitim_lt

32bit=x86(thích hợp với hầu hết các ứng dụng)

64bit=x64(chỉ KẾT hợp với Phần mềm có hỗ trợ)

win7 cần ram 2gb trở lên(tức là ram khoảng 3gb trở lên là ổn)

(nếu có điều kiện) nên cài song song winxp(ổn định. db là kết nối mạng) và windows 7(thích hợp với nhìu Phần mềm mới như word 2010).win xp cài trước song tới windows 7: trên vn zoom có hướng dẫn.

thithiviet

Win7 RAM có bao nhiêu nó dùng bấy nhiêu à, tuy nhiên khi dùng nhiều ứng dụng thì nó không có mượt mà cho lắm. RAM giờ rẻ lắm, gắn thêm 1GB vào là chiến tốt thằng 32bit rùi

---------- Bài thêm lúc 14:39 ---------- Bài trước là lúc 14:37 ----------

the_multiman 32bit=x86(thích hợp với hầu hết các ứng dụng)

64bit=x64(chỉ KẾT hợp với Phần mềm có hỗ trợ)

win7 cần ram 2gb trở lên(tức là ram khoảng 3gb trở lên là ổn)

(nếu có điều kiện) nên cài song song winxp(ổn định. db là kết nối mạng) và windows 7(thích hợp với nhìu Phần mềm mới như word 2010).win xp cài trước song tới windows 7: trên vn zoom có hướng dẫn. WinXP mà kết nối mạng mạnh hơn so với win7 sao bạn? mình thấy ngược lại mới đúng hơn đó. XP tương KẾT với các phần mềm cũ tốt hơn windows 7 thui.

hiendkn Ram 1G vẫn xài được windows 7 nhưng chạy các ứng dụng khác hơi nặng nè

x86 = 32bit

x64 = 64bit kurakipa Ram của bạn có 1 Gb thì không nên dùng win7 đâu nha! x86 (Tức là window 7 32bit) phải dùng Ram >=2Gb thì mới mượt mà được, còn Ram 1 Gb thì mình nghĩ bạn cứ trung thành với window Xp nhé! thuuong1309 Chào các bạn .hiện tại mình mốn chuyển qua xài windows 7 thử (bỏ em XP)nhưng các thông số mà trên diễn đàn các bạn post mình chẳng hiểu gì .Thí dụ nha .win xp thì có 32bit và 64bit.Còn windows 7 thì các bạn post 86 và 64 là sao vậy .Ai giải KẾT cặn kẻ dùm mình được không.Thanks trước nha !!!

À mình hay xài windows xp 32b cho nó nhẹ .vì máy RAm có 1GB thôi hà .xài windows 7 có chạy nổi hok các bạn trả lời bạn đúng đó, Cpu tốt ,bạn có tiền thì mua thêm Ram thì xài Win7 32bit là ngon lành rồi, còn không nâng Ram tốt nhất là xài WinXp cho lành, máy mình xài Win7 64bit load windows hết 1,5GB vẫn chậm mặc dù là chip core i5 Sandy Bridge, Ram 8GB, ổ cứng 7200 vòng đấy

pinky_mup

Nếu nhu cầu của bác không chơi game hay đồ họa thì 1G chạy Home Pre cũng tạm. Tuy nhiên lên ram vẫn tốt hơn

Trời sao kì vậy thằng bạn mình nó cũng xài mà windows 7 loại gì mà nó cứ chạy vèo vèo .cũng RAM 1GB thôi hà.Nghe nó nó cái gì mà windows 7 nhái thì phải

Cornal

mih dg sai windows 7 đây cứ mỗi lần mở máy mất cả 5' để loai thoai với cái mạng. Nhìu ae vnz cũng than phiền về đìu này

tune up 2012 thông báo chì cần 2gb trở đi là đủ dối với windows 7 32b

petuyen_kutiep

hahaha .mới hỏi thằng bạn thì ra nó xài thin pc nên chạy mát .thôi chào cả nhà mình cài thin pc đây

abc_teen

1 g thì nên xài xp bạn ạ, nếu chuyển qua windows 7 thì chỉ vài ngày sau là cậu sẽ về lại xp thôi, vì chạy không nổi đâu

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Nghiên cứu đánh giá biến động các thông số ảnh hưởng đến chất lượng tôm sú (Penaeus Monodon) bảo quản ở 0 độ C sau thu hoạch Nông Lâm Thủy sản 0
K Một số giải pháp nâng cao hoạt động quản lý chất lượng trong các công trình giao thông đường bộ Luận văn Kinh tế 0
H Xác định các thông số động học sinh học phục vụ xử lý nước thải của cơ sở sản xuất nước tương lam thuận trên mô hình bùn hoạt tính Kiến trúc, xây dựng 0
K Mô hình kênh phađing và các thông số đặc trưng Luận văn Kinh tế 0
D Bài tập lớn Cho cơ cấu động cơ chữ V như hình vẽ với các thông số (bỏ qua khối lượng các khâu) Khoa học kỹ thuật 0
D NGHIÊN CỨU XÁC ĐỊNH CÁC THÔNG SỐ KỸ THUẬT PHÙ HỢP CHO SẢN XUẤT CHÁO NỀN CHÍN NHANH TỪ GẠO JAPONICA Nông Lâm Thủy sản 0
G Nghiên cứu ảnh hưởng của các thông số laser và hiệu ứng quang học phi tuyến trong thông tin quang Luận văn Sư phạm 0
D Nghiên cứu các phương pháp số hóa tạo búp sóng cho hệ anten phẳng cho truyền thông vệ tinh và dẫn đường Luận văn Sư phạm 0
B Nghiên cứu triển khai các dịch vụ truyền thông hiện đại qua tổng đài số tích hợp Luận văn Sư phạm 0
L Phân tích, thiết kế và mô phỏng các hệ thống xử lý số đa tốc độ và ứng dụng trong truyền dẫn thông tin đa tần dùng phần mềm Matlab Luận văn Sư phạm 0

Các chủ đề có liên quan khác