Brainerd

công ty minh bất đăng ký MST cho thuế TNCN có sao không vậy vì mấy anh ở công ty minh làm hai công ty công ty bên kia của mấy anh không đăng ký nên bảo mình không cần đăng ký,ngày hết hạn nộp thi gần hết rồi không biết sao.vì công ty mới thành lập nên cũng chưa đăng ký BHXH.

chodientu

Còn nếu bất được thì thôi chịu khó xin cấp lại CMND khác cho nó nhanh.Chỉ 1 tuần là có CMND mới thôi

All

Bác nào giúp tui với ,trong lúc làm hồ sơ đang ký MST thuế thu nhập cá nhân cho nhân viên tui có đánh lộn tên một nhân viên củ thể :Trần thị thanh thuỵ ,tui đánh Trần thị thanh nước tui nộp hồ sơ đang ký thuế lên chi cục thuế rồi ,giờ tui phải làm sao

MacIntosh

Trích: Nguyên văn bởi hoangha2404 Bác nào giúp tui với ,trong lúc làm hồ sơ đang ký MST thuế thu nhập cá nhân cho nhân viên tui có đánh lộn tên một nhân viên củ thể :Trần thị thanh thuỵ ,tui đánh Trần thị thanh nước tui nộp hồ sơ đang ký thuế lên chi cục thuế rồi ,giờ tui phải làm sao Đăng ký qua mạng thì chưa biết sửa thế nào cả Kệ nó sau này có ngựa chỉnh sửa sau bằng mẫu 08 cho đỡ lằng nhằng!

Saniiro

Trích: Nguyên văn bởi tiensinh Đăng ký qua mạng thì chưa biết sửa thế nào cả Kệ nó sau này có ngựa chỉnh sửa sau bằng mẫu 08 cho đỡ lằng nhằng! cam ơn bạn nhưng mình làm nộp lên chi cục thuế ,chu không đăng ký qua mạng,mình co lên chi cục thuế hỏi ,người ta nói về công ty làm biên bản điều chỉnh tên nhân viên ,nhưng mình không biết làm thế nào .cho mình hỏi mẫu 08 là mẫu nào ,bạn có thể cho mình được ko.

tatca_laem

Trích: Nguyên văn bởi hoangha2404 Bác nào giúp tui với ,trong lúc làm hồ sơ đang ký MST thuế thu nhập cá nhân cho nhân viên
tui có đánh lộn tên một nhân viên củ thể :Trần thị thanh thuỵ ,tui đánh Trần thị thanh nước
tui nộp hồ sơ đang ký thuế lên chi cục thuế rồi ,giờ tui phải làm sao đúng số CMND là họ tra ra ai liền mà

Eban

hihi vụ CMND mình nghe nói là cũng khá nhiều người bị trùng đó. Sếp bạn ở Vũng Tàu phải ko?

Botulf

Hiện nay vẫn còn thời (gian) hạn đăng ký ngựa số thuế TNCN. thời (gian) hạn đăng ký giảm thừ gia (nhà) cảnh là đến 31/12/2009

nghe_an

Trích: Nguyên văn bởi Vihanh Do là số chứng minh thư kia vừa được ai đó "mượn" bản quyền để cấp MST. Bạn có thể hỏi lại xem có phải ông giám đốc đó vừa cấp MST của cá nhân kinh doanh hay doanh nghề tư nhân chưa? Nếu rồi thì dùng MST cá nhân kinh doanh hay DNTN đó là MST cá nhân luôn. Sếp mình chưa đăng ký MST bao giờ cả. Sự trùng hợp này thì mình nghe nói vừa rồi trong quá trình đăng ký MSTCN có hàng triệu người trùng nhau số CMT ND. Hiện nay hìnhcoi nhưnhững người thuộc trường hợp này phải lên cơ quan thuế đăng ký, trên đó họ ghi thêm một ký hiệu gì đó cạnh số CMT, rồi cấp 1 MST mới. Nhưng có điều phải chờ tương đối lâu.
-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-
Trích: Nguyên văn bởi conmacoi hihi vụ CMND mình nghe nói là cũng khá nhiều người bị trùng đó. Sếp bạn ở Vũng Tàu phải ko? Sếp mình ở HN. Hôm qua mình cũng vừa hỏi cbộ quản lý thuế của công ty nhưng hiện nay họ chưa giải quyết 1 trường hợp nào như vậy. Tất cả vẫn đang phải chờ, hix hix.

Felicio

Trích: Nguyên văn bởi havfc Cả nhà cho mình hỏi 1 vấn đề nhé: Mình đăng ký MST cá nhân cho các anh em trong công ty, có cả Giám đốc. Sau 1 thời (gian) gian cơ quan thuế trả kết quả thì có thông báo, số CMT ND của Giám đốc mình trùng với 1 người nào đó vừa được cấp MST trước đây. Vậy bây giờ mình phải làm sao? Mà lạ nhỉ, số CMTND còn trùng nhau thì nghĩa là thế nào?Thank tất cả người quan tâm! Do là số chứng minh thư kia vừa được ai đó "mượn" bản quyền để cấp MST. Bạn có thể hỏi lại xem có phải ông giám đốc đó vừa cấp MST của cá nhân kinh doanh hay doanh nghề tư nhân chưa? Nếu rồi thì dùng MST cá nhân kinh doanh hay DNTN đó là MST cá nhân luôn.

Aaron

Mọi người cho emhỏi chút ah, bây giờ vừa hết hạn đăng ký thuế TNCN qua mạng, vậy bây giờ em muốn đăng ký không được ah? Bên em chưa làm MST cho nhân viên mà.

Rafael

Trích: Nguyên văn bởi bthoand29 Mọi người cho emhỏi chút ah, bây giờ vừa hết hạn đăng ký thuế TNCN qua mạng, vậy bây giờ em muốn đăng ký không được ah? Bên em chưa làm MST cho nhân viên mà. Có nhiều công ty cũng như bạn. Bây giờ bạn đăng ký ngay đi bất có vấn đề gì. Đăng ký qua internet bất được thì nộp file trực tiếp tại cơ quan thuế.Thân

Wyrttun

Trích: Nguyên văn bởi bthoand29 Mọi người cho emhỏi chút ah, bây giờ vừa hết hạn đăng ký thuế TNCN qua mạng, vậy bây giờ em muốn đăng ký không được ah? Bên em chưa làm MST cho nhân viên mà. Hiện nay (1/9/2009) là chưa hết hạn mà đang tiếp tục các bạn nhé! TCT thấy bà con ta bận kinh doanh nên dự kiến kéo dài thêm vài tháng nữa. Tuy nhiên các doanh nghề nên tập trung quan tâm để trả thành nhanh nhé bà con!

Rawiella

Cả nhà cho mình hỏi 1 vấn đề nhé: Mình đăng ký MST cá nhân cho các anh em trong công ty, có cả Giám đốc. Sau 1 thời (gian) gian cơ quan thuế trả kết quả thì có thông báo, số CMT ND của Giám đốc mình trùng với 1 người nào đó vừa được cấp MST trước đây. Vậy bây giờ mình phải làm sao? Mà lạ nhỉ, số CMTND còn trùng nhau thì nghĩa là thế nào?Thank tất cả người quan tâm!

Brad

Trích: Nguyên văn bởi havfc Cả nhà cho mình hỏi 1 vấn đề nhé: Mình đăng ký MST cá nhân cho các anh em trong công ty, có cả Giám đốc. Sau 1 thời (gian) gian cơ quan thuế trả kết quả thì có thông báo, số CMT ND của Giám đốc mình trùng với 1 người nào đó vừa được cấp MST trước đây. Vậy bây giờ mình phải làm sao? Mà lạ nhỉ, số CMTND còn trùng nhau thì nghĩa là thế nào?
Thank tất cả người quan tâm! Bạn xem số giấy CMDN mà bạn đăng ký trên bảng kê có sai số nào ko,hay bảo sếp bạn nên đi xin cấp ngựa số CMND khác để làm MST TNCN!

Beaton

-Nếu chi cục thuế chưa cấp ngựa số cá nhân cho cty bạn thì bạn làm lại và nộp lại.- Nếu cấp rồi bạn mang lên chi cụct thuế tờ khai của CTy cùng CMND pho tô của bạn Thuỵ điều chỉnh lại

Castle

Trích: Nguyên văn bởi hoangha2404 các bạn ơi giúp tui với trong lúc làm hồ sơ đăng ký ngựa số thuế cá nhân cho nhân viên cty ,tui có đánh lộn tên một nhân viên,cụ thể :trần thị thanh thụy tui đánh trần thị thanh nước ,tui có mang hồ sơ đang ký MSTCN Lên chi cục thuế nộp rồi.bây giờ tui phải làm sao ,bác nào biết hãy giúp tui nhé Sai thì điều chỉnh lại cho đúng vì khi cấp MST cá nhân cơ quan Thuế sẽ phát hiện ra là tên bất đúng với CMND sẽ từ chối cấp MST.

Dunleigh

Trích: Nguyên văn bởi ngocyen1983 các anh chị cho em hỏi : trình tự đăng ký MST cá nhân cho một cá nhân? , vì nếu làm trên mẫu số 01/ TNCN trên phần mềm TNCN 2.2thì bắt buộc phải nhập MST của tổ chức chi chả. Mà cá nhân thì tự cá nhân nộp thuế chứ đâu phải do tổ chức nào chi trả đâu ạ? mong các anh chị cho ý kiến. Bạn làm mình phải xem lại phần mềm 2.2, mặc dù mình mới kê khai và nộp hômnay. Chỉ có phần ngựa số thuế thôi chứ. Cột đó bỏ trống là được mà

haido989

các bạn ơi giúp tui với trong lúc làm hồ sơ đăng ký ngựa số thuế cá nhân cho nhân viên cty ,tui có đánh lộn tên một nhân viên,cụ thể :trần thị thanh thụy tui đánh trần thị thanh nước ,tui có mang hồ sơ đang ký MSTCN Lên chi cục thuế nộp rồi.bây giờ tui phải làm sao ,bác nào biết hãy giúp tui nhé

Edric

các anh chị cho em hỏi : trình tự đăng ký MST cá nhân cho một cá nhân? , vì nếu làm trên mẫu số 01/ TNCN trên phần mềm TNCN 2.2thì bắt buộc phải nhập MST của tổ chức chi chả. Mà cá nhân thì tự cá nhân nộp thuế chứ đâu phải do tổ chức nào chi trả đâu ạ? mong các anh chị cho ý kiến.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Một Số Vấn Đề Hoàn Thiện Kế Toán Hoạt Động Đầu Tư Góp Vốn Liên Doanh Trong Các Doanh Nghiệp Tại Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
D MỘT GIÁM ĐỐC BẢO TÀNG MỚI KHÔNG QUAN TÂM ĐẾN CÁC VẤN ĐỀ HÀNH CHÍNH Luận văn Kinh tế 0
D Tổ chức các tình huống học tập và hướng dẫn học sinh tích cực, tự lực giải quyết vấn đề khi giảng dạy chương dòng điện trong các môi trường, vật lý 11 Luận văn Sư phạm 0
D Vấn đề tranh chấp tên miền và các biện pháp giải quyết Công nghệ thông tin 0
D vận dụng dạy học phát hiện và giải quyết vấn đề vào các tiết luyện tập về quan hệ vuông góc trong hình học 11 Luận văn Sư phạm 0
N Các vấn đề ứng dụng trong SGK toán 10 thí điểm Luận văn Kinh tế 0
T Vấn đề tuyển dụng nhân lực trong các doanh nghiệp ở Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
X Định giá doanh nghiệp các vấn đề nan giải ở các doanh nghiệp Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
K Đề án Vấn đề khấu hao tài sản cố định trong các doanh nghiệp Luận văn Kinh tế 2
S vấn đề về nâng cao hiệu quả kinh doanh Đối với các doanh nghiệp Nhà nước trên địa bàn tỉnh Lai Châu Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác