manenllyha2001

Dạo này trên diễn đàn xuất hiện nhiều quảng cáo khiến nhiều anh em than phiền. Nhưng mình nghĩ quảng cáo chỉ để kiếm kinh phí giúp duy trì hoạt động của diễn đàn nên mình nghỉ tất cả người không nên than phiền như thế vì quảng cáo là quyền ban quảng trị còn coi hay không là quyền của các bạn mà

Sau đây mình xin chỉ dẫn các bạn chặn những quảng cáo như vậy. Mình chỉ chỉ dẫn trên 2 trình duyệt thông dụng nhất hiện nay là Chrome và Firefox

Đầu tiên là Chrome. các bạn thực hiện theo các bước sau đây:

các bạn truy cập vào thư viện tiện ích của google chrome là: gõ vào khung tìm kiếm chữ block rồi Enter

Trong kết quả tìm kiếm bạn lần lượt cài đặt 2 tiện ích được khoanh tròn bằng cách bấm vào nó và chọn Install.

Sau khi cài xong nó sẻ hiện trên thanh công cụ của trình duyệt

Vậy là ok. Nếu không muốn dùng nữa thì bạn vào cờ lê chọn công cụ > tiện ích mở rộng lớn rồi bấm vô hiệu hóa để tắt tạm thời (gian) hay gỡ bỏ.

Tiếp theo là Firefox.

Bạn bấm vào chữ firefox ở góc trái phía trên màn hình chọn tiện ích > lấy thêm tiện ích. Bạn gõ vào ô tìm kiếm tiện ích chữ Adblock plus. Kết quả tìm kiếm hiện ra bạn chọn mục Adblock plus phiên bản mới nhất là 1.3.8 rồi bạn bấm vào cài đặt để cài thêm tiện ích này cho trình duyệt của mình.

Từ giờ bạn sẻ khó có thể nhìn thấy được quảng cáo từ các diễn đàn nữa.

Chúc bạn thành công !

Mitchel

Đang xài AdBlock Plus, chặn rất tốt nếu như được update list thường xuyên, tốc độ truy cập nhanh hơn thấy rõ.

meocon_9x1995

sao mình cài đặt adbock ở chrome thì nó cứ hiện ra bảng thông báo nhỉ? Đóng cái bảng đó thì biểu tượng của Adbock bị mờ luôn!

leminhbui

vì cũng có khá nhiều người biết đến rồi bạn ạ.
liokocode sao không ai cần hết à

trahoa289

sau không đưa lên sớm nhỉ đơi hết quảng cáo bia heineken rùi còn gì.Chỉ có quảng cáo đó là khó chịu nhất thôi mấy cái nhỏ lẻ tẻ thì hiện cũng không sau

songving

nguyenductin Thế còn IE 8 và Opera thì làm sao bạn. 2 cái này hình như chưa có mấy addons này thì phải. Ít dùng nên cũng không để ý lắm.

Quảng cáo thì mới có trước mà duy trì sever chứ,hay các bạn thích chậm như rùa vào 1 trang mà mất cả phút

Cũng thông cảm cho các bạn dùng trả theo lưu lượng

Virgilio

các bạn ác cảm với quảng cáo quá vây? theo em nên để quảng cáo như vây rum ta lúc nào cũng có đầy màu sắc âm thanh nữa

mrdong.cool

duy hung 1995 sao mình cài đặt adbock ở chrome thì nó cứ hiện ra bảng thông báo nhỉ? Đóng cái bảng đó thì biểu tượng của Adbock bị mờ luôn! sao e bị tương tự bác này nhỉ.

Stanhop

xuan thang 1 sao e bị tương tự bác này nhỉ. Cái này chắc bác chưa add filter lists đó. Bạn vào chọn trong danh sách xổ xuống là Việt nam rồi add vào là được thôi.

Các chủ đề có liên quan khác