duybeo_ngo_hihi

Cả nhà ơi cho mình hỏi nhé. Trong 1 file excel mình sử dụng TCVN3 và dùng font Vntime. Giờ mình muốn coppy file đó đưa file khác mà sử dụng unicode với font Arial. Làm thế nào để đổi được font chữ mà bất bị biến dạng chữ

hokha2001

Trích:
Nguyên văn bởi nguyendung16 Cả nhà ơi cho mình hỏi nhé. Trong 1 file excel mình sử dụng TCVN3 và dùng font Vntime. Giờ mình muốn coppy file đó đưa file khác mà sử dụng unicode với font Arial. Làm thế nào để đổi được font chữ mà bất bị biến dạng chữ
Không thể đổi được,

Dalyn

dùng chương trình unikey là chuyển được liền vào phần công cụ của unikey hiện ra bảng unikey toolkis trong phần chọn nguồn chọn là TCVN3, chọn đích là Unicode. sau đó bấm nút chuyển ngựa là ok. nhưng trước đó muốn chuyển đoạn nào trong excel thì bôi đen nó sau đó bấm copy - insert một sheet mới- làm các bước nêu trên xong paste vào sheet mới là được à. toàn bộ dữ liệu bên sheet mới sẽ là font của bảng ngựa unicode.

classic_season

Trích:
Nguyên văn bởi bibitom dùng chương trình unikey là chuyển được liền vào phần công cụ của unikey hiện ra bảng unikey toolkis trong phần chọn nguồn chọn là TCVN3, chọn đích là Unicode. sau đó bấm nút chuyển ngựa là ok. nhưng trước đó muốn chuyển đoạn nào trong excel thì bôi đen nó sau đó bấm copy - insert một sheet mới- làm các bước nêu trên xong paste vào sheet mới là được à. toàn bộ dữ liệu bên sheet mới sẽ là font của bảng ngựa unicode.
Sao Love làm kg dc Tom?,
-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-
Trích:
Nguyên văn bởi nganhotraco Bước 1: Đánh dấu và copy văn bản cần chuyển vào 1 trang khác (Ctrl + C)
Bước 2: Bấm tổ hợp phím nóng CtRL + Shift + F9 để thực hiện chuyển mã
Bước 3: Dán Văn bản trở lại (Ctrl + V)
Không được luôn Co ơi,

Bước 1: Đánh dấu và copy văn bản cần chuyển vào 1 trang khác (Ctrl + C)Bước 2: Bấm tổ hợp phím nóng CtRL + Shift + F9 để thực hiện chuyển mãBước 3: Dán Văn bản trở lại (Ctrl + V)

winthang54

Bạn thử dùng Unikey chuyển ngựa nhé, nhớ Download Unikey khoảng 4.0 là được, sau có copy đoạn văn bản cần chuyển ngựa (bôi đen rồi nhẫn Ctrl+C) sau đó chỉ con chuột vào biểu tượng Unikey ở góc phải (bên dưới màn hình), gần cùng hồChọn phải chuột, sau đó chọn đến chuyển ngựa nhanh.OkPaste vào là xong!

metal_NS

Trích:
Nguyên văn bởi thaicongtu Bạn thử dùng Unikey chuyển ngựa nhé, nhớ Download Unikey khoảng 4.0 là được, sau có copy đoạn văn bản cần chuyển ngựa (bôi đen rồi nhẫn Ctrl+C) sau đó chỉ con chuột vào biểu tượng Unikey ở góc phải (bên dưới màn hình), gần cùng hồChọn phải chuột, sau đó chọn đến chuyển ngựa nhanh.OkPaste vào là xong!
Mình cũng làm như thế nhưng khi paste vào thì font bị lỗi,và mình bôi đen chuyển font lại thì nó cũng y như thế ah,sao mà thấy khó quá

Kilydd

Trích:
Nguyên văn bởi tini_kt Mình cũng làm như thế nhưng khi paste vào thì font bị lỗi,và mình bôi đen chuyển font lại thì nó cũng y như thế ah,sao mà thấy khó quá
Bạn để nguyên kết quả (sau khi dán) rồi chọn font như ý muốn ở trên thanh công cụ là được. Nếu bất được thì có nghĩa là file nguồn của bạn có 2 từ font khác nhau trở lên. Bạn vui lòng sửa lại thôi! hì hì

Hanley

sau khi làm xong bạn phải chuyển toàn bộ sheet mới chuyển ngựa về font arial thì mới đọc được. Còn nếu bất thì sẽ không đọc được đâu

sweet_xiyuan

Đúng rồi, khâu cuối cùng là đánh khối đoạn văn bản sau đó chuyển sang font arial là được rồi. Đơn giản mà bạn

hoaithuan

Không phải e sợ nữa. Để mình tặng cho các bạn chương trình đổi font chữ, nhỏ gọn và dễ sử dụng. file sẽ được chuyển sang font Time New Roman, gõ bảng ngựa Unicode. các bạn tải file đính kèm về sử dụng nhé.

no_mercy9080

Trích:
Nguyên văn bởi lysucha Không phải e sợ nữa. Để mình tặng cho các bạn chương trình đổi font chữ, nhỏ gọn và dễ sử dụng. file sẽ được chuyển sang font Time New Roman, gõ bảng ngựa Unicode. các bạn tải file đính kèm về sử dụng nhé.
Mình down phần mềm của bạn về nhưng không làm được,vị trí mới của văn bản chuyển đổi nó không ra, sao mình thấy chỉ chuyển được ngựa đích là unicode thui ,chứ từ ngựa nuồn unicode chuyển sang ngựa đích khác thì mình phải làm sao???

Trích:
Nguyên văn bởi kimcuong Mình down phần mềm của bạn về nhưng không làm được,vị trí mới của văn bản chuyển đổi nó không ra, sao mình thấy chỉ chuyển được ngựa đích là unicode thui ,chứ từ ngựa nuồn unicode chuyển sang ngựa đích khác thì mình phải làm sao???
Sao lại bất được nhỉ, bạn làm lại thử xem, mình xài rất ổn. file chỉ chuyển sang ngựa unicode thôi bất chuyển font khác được. Mà bây giờ tất cả người toàn xài ngựa này bất mà, ít sợ lỗi font.

hoangnha_nguyen

Trích:
Nguyên văn bởi lysucha Không phải e sợ nữa. Để mình tặng cho các bạn chương trình đổi font chữ, nhỏ gọn và dễ sử dụng. file sẽ được chuyển sang font Time New Roman, gõ bảng ngựa Unicode. các bạn tải file đính kèm về sử dụng nhé.
Có file chuyển thì không vấn đề gì nhưng có những file mình chuyển nó vẫn có lỗi vì dụ như chữ " thanh toán" chuyển đổi thành "thanh tốn" thế thì mình phải làm sao???

Brentley

Trích:
Nguyên văn bởi nguyendung16 Sao bất làm được nhỉ? B2 nhấn ctrl + shift + F9 không hiện ra mục gì là sao?
- Đầu tiên bạn copy văn bản mà bạn muốn chuyển ngựa - Tiếp theo nhấn nút Ctrl+Shift+F6 hiện ra Bảng ngựa bạn chọn nguồn và đích (chọn ngựa nguồn là VNI- Windows, ngựa đích là Unicode, chọn tùy chọn "Chuyển ngựa clipboard"). Chọn xong nhấn "Chuyển mã".- Sau đó nhấn nút Ctrl+N để làm ra (tạo) văn bản mới, và Past nội dung vừa được chuyển ngựa vào văn bản mới này.

thaogau1278

Đầu tiên bạn copy nguyên sheet hay copy vùng cần chuyển xong.Bấm chuột phải tại biểu tượng chữ V của unicode chọn Công cụ (hàng thứ 2 từ trên xuống) xong. hiện ra bảng unikey toolkis bạn chọn nguồn là TCVN 3(cái này thì tùy, nếu chuyển từ vni thì chọn là vniwindow, còn chuyển từ unicode thì chọn là unicode) , đích là bảng ngựa mà bạn muốn chuyển tới.Ví dụ ở đây tui chuyển từ unicod về vni windows thì tui sẽ chọn nguồn là unicode và đích là vni window xong tui sẽ bấm vào nút chuyển ngựa (cuối góc trái của bảng unikey toolkis) khi bạn bấm vào đây nó sẽ chuyển đổi và nó sẽ hiện ra bảng báo thành công: "successfully converted RTF clipboard." xongBây giờ bạn về lại sheet mới copy, xóa dữ liệu mà bạn vừa copy đi,và dán dữ liệu mới chuyển vào (click phải tại ô bất kỳ bấm paste) . xong nhớ định dạng lại font chữ theo định dạng bạn vừa chuyển đổi nhé. mình làm đi làm lại hoài. chúc tất cả người thành công.

Các chủ đề có liên quan khác