unicode và tcvn là bảng mã chứ đâu phải phông. đổi cái này thì chỉ cần đổi ở Unikey rồi chọn font chữ cho phù hợp ở trong word là được thôi mà. thông thường là font chữ Time New Roman đó bạn

Theo mình đoán là bạn có tài liệu word mà mở lên nó toàn chữ tầm bậy đọc không được nên muốn đổi bảng mã cho đọc được, nếu đúng thì mình hay dùng unikey ấn Ctrl+shìlt+F6 sau đó Ctrl+A văn bản rồi Ctrl+V vào cái bảng đó chọn đích là unicode sau đó ấn chuyển mã, mở 1 file word mới Ctrl+V vào và lưu lại.

ngocthe76

linh23a8 Theo mình đoán là bạn có tài liệu word mà mở lên nó toàn chữ tầm bậy đọc không được nên muốn đổi bảng mã cho đọc được, nếu đúng thì mình hay dùng unikey ấn Ctrl+shìlt+F6 sau đó Ctrl+A văn bản rồi Ctrl+V vào cái bảng đó chọn đích là unicode sau đó ấn chuyển mã, mở 1 file word mới Ctrl+V vào và lưu lại. Dùng cái này của Unikey mới là tiện dụng hơn cả........

keobong_hp2012

linh23a8 Theo mình đoán là bạn có tài liệu word mà mở lên nó toàn chữ tầm bậy đọc không được nên muốn đổi bảng mã cho đọc được, nếu đúng thì mình hay dùng unikey ấn Ctrl+shìlt+F6 sau đó Ctrl+A văn bản rồi Ctrl+V vào cái bảng đó chọn đích là unicode sau đó ấn chuyển mã, mở 1 file word mới Ctrl+V vào và lưu lại. Giờ mới biết vụ này.Hồi nào tới giờ vẫn gà mờ về Word.

Các chủ đề có liên quan khác