bvhoang42

Nhờ vào sự hưởng dẫn của tất cả người trên diễn đàn mình vừa làm được một USB Hirent Boot, đó là bản Hiren's Boot 15.0 Rebuild by DLC v3.0 mình download từ: . Giờ mình muốn hỏi là khi mình hoàn thành, thì hình của ổ USB sẽ biếnn thành hình cái Cờ - Lê với Mỏ - Lết bắt xéo qua phải không ? Nếu đúng, thì mình làm cách nào để dùng nó chữa có cái mính tình mình, máy tình mình bị hư, mình không vào Windows được, nó chạy tới màn hình đen thì nỗi cả đống chữ rồi đứng " chơi " lun. Mong tất cả người chỉ mình cách dùng USB Hirent Boot để cứu cái máy, mình không mún bị " cạo đầu " từ ba má mình đâu Thanks tất cả người nhiều.

tidus_ndk

có gì đâu , bỏ ra 30k hay 50k đem ra tiệm bọn nó ghost lại , hôk thì bạn hãy tải thêm 1 bản ghost all main XP rồi bỏ vào trong USB , sau đó đem về khởi động máy tính , cắm usb vô , và cho khởi động từ USB , sau khi boot vào usb thì nó hiện ra cái bản , chọn mini windows XP (gần tương tự cũng được) , rồi để nó boot vào windows mini , xong thì tìm bật chương trình HBCD lên và tìm thấy cái nào nó ghi là ghost 32 thì bấm vào và xử thôi , vì có nhiều bài rôi nên bạn không hiểu chỗ nào hãy sech google nhé .

Tiburon

Mình cấm USB vào rồi, nhưng khi khởi động máy trả thấy bản gì hay khung chọn hay nó bảo bấm nút gì để boot hay càihay gì cả, nó cự vậy đâm đầu thẳng tới cái màn hình đen và đứng nữa. =.= Mà khi máy vừa mở lên, mình bấm Esc, hay delete hay các nút F1, F2,...thì cũng trả có gì hiện lên, đây là tình trạng của cái máy mình giờ. Trừ lúc bỏ đĩa windows XP vào cái thì nó kêu nhấn bất kì nút nào để vào rồi lại bị lỗi sung đột Software hay trước đọ tại mình ghost sai ổ. Nó là vậy đấy =.=

lilula_o0

bạn đưa cấu hình máy lên.mà máy bạn là pc hay laptop vậy.rất có thể máy bạn hỏng ổ cứng.thử rút ổ cứng ra xem thế nào.nếu rút ổ cứng ra mà vào được bios thì chắc chắn là do ổ cứng rùi.

shmily_168

thường thường là nhấn delete là vào được Bios , còn ESC hay F12 là boot menu , khi khởi động nhớ để ý xem , chỗ có chữ Boot menu phía dưới yêu cầu là F mấy thì bấm theo , không thì hãy cắm usb vào trước , rồi khởi động máy tính nhấn delete để vào màn hình , xem chỗ nào chọn boot thì bấm vào để chọn cái USB boot trước , nếu muốn là USB boot trước bạn phải chỉnh cho nó lên trên cùng mới được

www.andyluv_xxx

GIờ mình không vào được windows nên không coi được cấu hình =.=, nó là desktop. Lúc mới khởi động, nó trả hiện gì lên hết, ngoại trừ cái màn hình đen có chử Intel bự nằm giữa, lúc này mình bấm Deleta hay Éc, hay F1, F2,....gì đó cũng không được. Sau đó nỏ nhảy thẳng tới cái nàm hình đen, với nhiều chữ rồi đứng đo lun. Ở đó có dòng ghi là \oklder.mbr, đại loại là vậy.

Các chủ đề có liên quan khác