giacubeo

Bạn vào vietkey chọn V ( Vietnamese ), đánh tiếng anh thì chọn E ( English ), có thể chọn 2 kiểu gõ là Telex và VNI để gõ TV

An_kute

Bạn muốn đánh trong word phải ko.Đầu tiên phải xem bạn sử dụng font nào trong word để lựa chọn mã phù hợp cho vietkey.Nếu dùng font "vntime" thì phải sử dụng bản mã TCVN3,còn nếu dùng font "Times new roman" thì sử dụng bản mã unicode.Cách chọn bản mã:chuột phải vào biểu tượng của vietkey ở Tray icon (góc dưới bên phải màn hình),sẽ có 1 loạt bản mã hiện ra.bạn chỉ chuyện chọn bản phù hợp

Bentleah

trình độ dùng máy tính của em chưa được cao lắm, nên tất cả người cho em hỏi 1 vấn đề về cách đánh chữ tiếng việt trong văn bản với, thường thì em lướt web, chat chit với bạn thì em chỉ cần bật cái Unikey lên, để chế độ unicode là ok, nhưng khi vào đánh văn bản, hay là đánh chữ trên Autocad thì luôn có 1 lỗi là nếu em đánh chữ " XÂY DỰNG" thì chữ "Ự" của em luôn chuyển thành "DựNG", em không biết phải chỉnh lại thế nào trên Vietkey, để đúng với mong muốn của mình bây giờ ? mong nhận được sự giúp đỡ của tất cả ng, em Thank tất cả ng trước nha.

lonely_pinguin trình độ dùng máy tính của em chưa được cao lắm, nên tất cả người cho em hỏi 1 vấn đề về cách đánh chữ tiếng việt trong văn bản với, thường thì em lướt web, chat chit với bạn thì em chỉ cần bật cái Unikey lên, để chế độ unicode là ok, nhưng khi vào đánh văn bản, hay là đánh chữ trên Autocad thì luôn có 1 lỗi là nếu em đánh chữ " XÂY DỰNG" thì chữ "Ự" của em luôn chuyển thành "DựNG", em không biết phải chỉnh lại thế nào trên Vietkey, để đúng với mong muốn của mình bây giờ ? mong nhận được sự giúp đỡ của tất cả ng, em Thank tất cả ng trước nha. chắc là bạn bật viết tắt rồi vào Tools-> autocorrect options để chọn lại là được ấy mà chọn table (autocorrect) bỏ chọn dấu tích cuối đi.

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác