Ma_nu

Cc: viết tắt của cụm từ "carbon copy" ("bản sao"). Bất cứ người nào được nhập vào mục Cc của email sẽ nhận một bản sao email đó khi bạn gửi đi. Mọi người nhận email khác có thể nhìn thấy người nhận mà bạn vừa chọn làm người nhận "Cc: vừa nhận một bản sao email đó.

Bcc: viết tắt của cụm từ "blind carbon copy" ("bản sao ẩn"). Mục này tương tự như chức năng Cc:, ngoại trừ những người nhận Bcc: không được tất cả người nhận email khác nhìn thấy (kể cả những người nhận Bcc: khác). Ví dụ, nếu bạn gửi email Đến: [email protected] và Bcc: [email protected], thì johndoe sẽ thấy chính mình là người nhận email duy nhất. Trong khi đó, Janedoe biết được "nội dung ẩn này"—cô ấy có thể nhìn thấy bạn vừa gửi email Đến: johndoe, và bạn vừa gửi cho cô ấy một bản sao ẩn.

Lưu ý: Để gửi email, bạn phải luôn chọn ít nhất một người nhận trong mục "Đến:". Nếu không, một thông báo lỗi sẽ hiển thị khi bạn cố gửi email.

Nhưng mình thắc mắc là nếu không điền 1 tên nào đó vào mục CC thì sẽ không gửi được mail.ai biết tại sao không bảo mình với

Bạn sử dụng trình soạn mail j vậy? Mình nghĩ rằng nếu bạn không nhập vào cũng như hiểu rằng thế này: không có địa chỉ mail thì làm sao biết gởi cho ai. Minh cũng nghĩ là bạn vừa hiểu rất gõ về điều này sao lại hỏi câu ngớ ngẩn như vậy?

Các chủ đề có liên quan khác