nhoveem200827

Cái này khi làm thì rất khó phát hiện ra thư mục bị ẩn nếu không phải là chủ nhân của máy tính.

Trước tiên mình cung cấp 1 số đoạn mã cho các bạn:

My Document: .{450D8FBA-AD25-11D0-98A8-0800361B1103}

Internet Explorer: .{871C5380-42A0-1069-A2EA-08002B30309D}

Recycle Bin: .{645FF040-5081-101B-9F08-00AA002F954E}

Printers: .{2227A280-3AEA-1069-A2DE-08002B30309D}

Dial-Up Networking: .{992CFFA0-F557-101A-88EC-00DD010CCC48}

My Computer: .{20D04FE0-3AEA-1069-A2D8-08002B30309D}

My NetworkPlace: .{208D2C60-3AEA-1069-A2D7-08002B30309D}

Bạn chỉ cần Copy 1 trong các code (Chú ý có dấu chấm) vào sau tên của thư mục, sau đó enter và các bạn cho mình ý kiến nhá.

Chỉ với 2 bước, thư mục của bạn vừa An toàn tuyệt cú đối!

Khuyến cáo với ai mới làm thì nên sao lưu dữ liệu định ẩn trước khi làm nha.

piggy_9x_piggy

bạn chỉ cách ẩn thì bạn cũng chỉ cách mở được không.

chứ ẩn rùi mà mở không được cũng như không ak

hoangminh_tq08

Để ẩn trên xp thì mình có cách này hay hơn nà, chọn properties, sau đó đổi Icon folder thành cái icon không có gì(khoảng không) ấy, làm xong sẽ mất icon mà chỉ còn tên bên dưới, đến lượt tên thì bạn remame, sau đó giữ phím alt và nhấn nhanh tổ hợp phím 0160 và đồng thời (gian) bỏ luôn các phím bấm, lúc này tên của thư mục cũng vừa là khoảng trắng, mặc dù nó vẫn ở đó, nhưng nếu bạn không chỉ chuột chính xác vào chỗ đó thì sẽ không mở được, tất nhiên bạn sẽ biết nó ở đâu, bạn có thể move nó sang 1 thư mục nào đó cho thêm an toàn, sẽ chẳng ai biết, trừ bạn.

Thậm chí, khi mở folder, đường dẫn cũng chỉ là 2 dấu \\ khi nhắc đến folder, nhìn vào đó cũng chẳng hiểu gì( rất an toàn với các con mắt dòm ngó nhé)

quajnhankjd bạn chỉ cách ẩn thì bạn cũng chỉ cách mở được không.

chứ ẩn rùi mà mở không được cũng như không ak đồng ý với ý kiến của bác này , làm ẩn đi mà không bít cách hiện nó lên thì ẩn làm chi xóa quách đi cho xong

ji_yool_93

chứ ẩn rùi mà mở không được cũng như không ak đồng ý với ý kiến của bác này , làm ẩn đi mà không bít cách hiện nó lên thì ẩn làm chi xóa quách đi cho xong

miuxinh241

phj4nh_pr0_9x

Sợ nhất là câu này . Nguy cơ khá cao đấy các bác

Fillmore

chứ ẩn rùi mà mở không được cũng như không ak Để hiện folder bạn chỉ cần xóa phần đuôi của folder đó là được mà. Ví dụ folder đó có tên là : Image chả hạn. Để ẩn folder đó thì bạn phải thêm đoạn mã vào phía sau, nó có dạng:

Image.{450D8FBA-AD25-11D0-98A8-0800361B1103}

Nếu muốn hiện folder thì bạn chỉ cần xóa phần:

.{450D8FBA-AD25-11D0-98A8-0800361B1103}

là được thôi.

Barnabas

huongkrb Để ẩn trên xp thì mình có cách này hay hơn nà, chọn properties, sau đó đổi Icon folder thành cái icon không có gì(khoảng không) ấy, làm xong sẽ mất icon mà chỉ còn tên bên dưới, đến lượt tên thì bạn remame, sau đó giữ phím alt và nhấn nhanh tổ hợp phím 0160 và đồng thời (gian) bỏ luôn các phím bấm, lúc này tên của thư mục cũng vừa là khoảng trắng, mặc dù nó vẫn ở đó, nhưng nếu bạn không chỉ chuột chính xác vào chỗ đó thì sẽ không mở được, tất nhiên bạn sẽ biết nó ở đâu, bạn có thể move nó sang 1 thư mục nào đó cho thêm an toàn, sẽ chẳng ai biết, trừ bạn.

Thậm chí, khi mở folder, đường dẫn cũng chỉ là 2 dấu \\ khi nhắc đến folder, nhìn vào đó cũng chẳng hiểu gì( rất an toàn với các con mắt dòm ngó nhé) Thank bạn nhá! Cách của bạn rất hay đấy (an toàn hơn cả cách của mình).

duc1712

biennho4321 Sợ nhất là câu này . Nguy cơ khá cao đấy các bạn Sao lưu cho an toàn thôi mà bạn. Sợ ẩn xong lại không biết, delete thẳng khỏi máy luôn thì buồn cười Cách ẩn như trên không ảnh hưởng đến các file trong folder đâu bạn ạ. Đơn giản vì nó chỉ là ẩn thôi mà, mất làm sao được

Badden

phj4nh_pr0_9x Để hiện folder bạn chỉ cần xóa phần đuôi của folder đó là được mà. Ví dụ folder đó có tên là : Image chả hạn. Để ẩn folder đó thì bạn phải thêm đoạn mã vào phía sau, nó có dạng:

Nếu muốn hiện folder thì bạn chỉ cần xóa phần:

là được thôi.
không thấy folder nữa thì làm sao đổi tên đây?

akay_oi

phj4nh_pr0_9x Cái này khi làm thì rất khó phát hiện ra thư mục bị ẩn nếu không phải là chủ nhân của máy tính.

Trước tiên mình cung cấp 1 số đoạn mã cho các bạn:

Bạn chỉ cần Copy 1 trong các code (Chú ý có dấu chấm) vào sau tên của thư mục, sau đó enter và các bạn cho mình ý kiến nhá.

Chỉ với 2 bước, thư mục của bạn vừa An toàn tuyệt cú đối!

Hic, mình rename folder, sau đó copy đoạn code .[..........] sau Mycomputer vào sau tên file. Xong thì nó biến thành hình nối sang Network option luôn. Bây h làm sao khôi phục đây

Mình cũng copy 1 đoạn vào đằng sau, tưởng ẩn thế nào chứ nó vẫn hiện một biểu tượng kiểu khác ở đấy, kick vào thì không vào được mà nó ra chỗ khác, nhưng mà ai mà biết thì chỉ chuyện bỏ đuôi đi là coi vô tư, hic.

lovezenyvitkon

ngoctuanqt không thấy folder nữa thì làm sao đổi tên đây? Để hiện lại folder bạn hãy làm theo cách sau:

Mở đường dẫn có chứa folder mà bạn vừa làm cho nó ẩn, chọn Tools --> Folder options..., chọn tab View, tick vào ô Show hidden files and folders. Sau khi làm xong bạn sẽ thấy folder ẩn sẽ hiện lên nhưng có biểu tượng là hình mờ ảo. Bạn hãy làm cho nó hiện hẳn lên bằng cách xóa bỏ phần đuôi đó đi.

============

Versailles Hic, mình rename folder, sau đó copy đoạn code .[..........] sau Mycomputer vào sau tên file. Xong thì nó biến thành hình nối sang Network option luôn. Bây h làm sao khôi phục đây Bạn chỉ chuyện bỏ phần đuôi là được mà.

queensami308

huongkrb Để ẩn trên xp thì mình có cách này hay hơn nà, chọn properties, sau đó đổi Icon folder thành cái icon không có gì(khoảng không) ấy, làm xong sẽ mất icon mà chỉ còn tên bên dưới, đến lượt tên thì bạn remame, sau đó giữ phím alt và nhấn nhanh tổ hợp phím 0160 và đồng thời (gian) bỏ luôn các phím bấm, lúc này tên của thư mục cũng vừa là khoảng trắng, mặc dù nó vẫn ở đó, nhưng nếu bạn không chỉ chuột chính xác vào chỗ đó thì sẽ không mở được, tất nhiên bạn sẽ biết nó ở đâu, bạn có thể move nó sang 1 thư mục nào đó cho thêm an toàn, sẽ chẳng ai biết, trừ bạn.

Thậm chí, khi mở folder, đường dẫn cũng chỉ là 2 dấu \\ khi nhắc đến folder, nhìn vào đó cũng chẳng hiểu gì( rất an toàn với các con mắt dòm ngó nhé) Đổi icon thành khoảng không làm sao đổi được vậy? Chọn properties, chọn Change icon rồi làm gì nữa?

Các chủ đề có liên quan khác