tue_kha

Bảo vệ hạnh phúc gia đình không phải bằng nước mắt, bằng van xin, bằng yêu cầu chồng hứa hẹn và sự cả tin ngây thơ. Đừng vì chút nông nổi, ghen tuông mà làm to chuyện, dễ đẩy mình vào cảnh bị bỏ rơi và trao chồng cho người khác. Chồng bạn chắc không có ý định bỏ vợ hay không còn thương yêu vợ nữa, nhưng anh ấy ham chơi, chưa xác định mình là người chồng và người cha của 2 đứa con mà thôi. Một mặt bạn phải nhắc chồng về trách nhiệm của người cha, kéo anh ấy tham gia vào việc chăm con, tạo cho gia đình ấm cúng, sẽ hạn chế việc chơi rông của người chồng. Mặt khác, cũng có thể cho “người yêu của chồng” biết bạn là vợ anh ấy, anh ấy đã có hai con. Nhiều người đàn ông chững chạc, có vợ đẹp con khôn vẫn ngoại tình, không phải vì họ không còn yêu vợ con, mà đôi khi vì cơ hội khám phá điều mới mẻ, cũng như vì có đối tượng kia chủ động. Không ít cô gái trẻ, chưa chồng hiện nay biết người ta có vợ con rồi vẫn dấn thân, chứ không phải trường hợp nào người đàn ông cũng lừa bạn gái hay giấu hoàn cảnh có vợ con của mình đâu. Bảo vệ hạnh phúc gia đình cần lắm sự khôn khéo, sự kiên nhẫn và đặc biệt phải biết nâng tầm mình lên bạn ạ.

Các chủ đề có liên quan khác