Bartlet

Chào các bạn.Mình có một điều như thế này.Khi đưa tài liệu lên các diễn đàn thì có yêu cầu dung lượng của các kiểu file.Vì vậy là như thế nào để nén 1 file thành 2 file có dung lượng chia đều ra.Ví dụ:1 file có dung lượng 10Mb thì nén như thế nào làm ra (tạo) thành 2 file,mỗi file có dung lượng là 5Mb.+ các bạn chỉ dẫn chi tiết giùm.Mình đang xài phần mềm nén Winrar

Trentin

Trong bảng nén file của Winrar có chức năng "Split to volume, byte" nằm ở góc dưới bên trái đó. Bạn nhập vào số byte giới hạn mà bạn muốn. Good luck

kenshin7611

Trích:
Nguyên văn bởi VOPHUONG1512 Trong bảng nén file của Winrar có chức năng "Split to volume, byte" nằm ở góc dưới bên trái đó. Bạn nhập vào số byte giới hạn mà bạn muốn. Good luck
Bạn ơi,chỗ ấy là điền dung lượng mình muốn chia ra hay là điền sô file mình muốn chia nhỏ ra đây.Ví dụ mình có fie *.PDF 5Mb,mình muốn chia làm 2 file để có thể upload đượ lên diễn đàn thì chỗ ấy điền như thế nào.Còn phần mềm anh kia nói.Nếu đưa cho người ta mà bất có phần mềm thì làm sao mà ghép lại được.Anh chỉ dẫn giùm em nhé.

Euen

đó là dung lượng minh cần chia đó ban. Như bạn nói 5M thi mình nhập vao"Split to volume, byte" là " 2500" đó là số byte, bạn đổi M = Byte đó.sorry gio mới trả lời bất biết có trễ không, lâu lắm không ghé diễn đàn

Canowicakte

Trích:
Nguyên văn bởi ngocchungkt2 Chào các bạn.Mình có một điều như thế này.Khi đưa tài liệu lên các diễn đàn thì có yêu cầu dung lượng của các kiểu file.Vì vậy là như thế nào để nén 1 file thành 2 file có dung lượng chia đều ra.
Ví dụ:1 file có dung lượng 10Mb thì nén như thế nào làm ra (tạo) thành 2 file,mỗi file có dung lượng là 5Mb.
+ các bạn chỉ dẫn chi tiết giùm.Mình đang xài phần mềm nén Winrar
mình chỉ biết nén 2 file thành 1 và tách 1 thành 2

Các chủ đề có liên quan khác