Trahern

chào các bạn , em mới làm 1 trang web bằng JSP.Net về phụ tùng ô tô

hiện tại em mới tìm hiểu SEO nên em chỉ mới biết cách SEO hiệu quả nhất là đặt backlink(liên kết ngược từ website khác vào websie mình) em làm :

1 . đặt website của em vào mục website yêu KẾT của plus , để chữ ký, viết coment ...

nhưng không hiểu sao khi vào trang xếp hạng website : alexa.com không thấy tính link nào cả :

2. e thấy có thằng bên SEO nó bảo có cách kết nối chéo giữa các máy tính để SEO , công ty em thì rất nhiều máy , nhưng mà em không biết cách làm đó , có bác nào biết chỉ giáo em với : yahoo : hoangsonit77 gmail:phutungonline.com.vn

em Thank nhiều

Kenn

Bạn hoangsonit77 thân mến! website của bạn mới seo thì chưa check được backlink đâu.

Còn về vấn đề seo như thế nào thì bạn phải xác định những từ khóa. Như của bạn tui thấy từ khóa chính là từ Phụ Tùng Ô Tô, ngoài ra còn các từ khóa phụ khác nữa như linh kiện ô tô, sửa chữa ô tô... Khi seo thì bạn cũng phải biết cách đặt chữ ký làm sao cho SE nó hiểu đựoc mình SEO với từ khóa nào. Ngoài cách đưa website vào mục yêu KẾT của plus thì G+ cũng hỗ trợ cái này, delicious cũng có, digg và buzz đều có.

Quan trọng hơn là phải có kiến thức cơ bản về seo chứ k thể nghe người này nói làm cách này, người kia nói làm cách khác.

anna_le

Thank nghen, bạn chắc am hiểu về SEO lắm nhỉ, có gì cho mình học hỏi với nhé! yahoo mình : hoangsonit77

seo thứ nhất lựa chọn từ khóa .. tối kị không được quá dài càng ngắn càng tốt từ khóa có ý nghĩa 1 chút

+ ef link vào từ khóa khi post lên các diễn đàn

spam nhiều diễn đàn vào thuê hản 1 nhân viên về chỉ để post quảng cáo chước mình thuê 1 nhân viên yêu cầu ngày làm 100 bài /1 ngày

thấy hiệu quả rất cao .. cách này lên rank không cao lắm nhưng cũng tạm ổn

đây chỉ là ý kiến của mình và mình vừa làm .. bạn có thể áp dụng chúc bạn thành công

hoangluan1966

công ty mình có rất nhiều máy tính , khoảng 10 cái mà không có cách nào để dùng các máy tính đó để SEO nhỉ các bác, thấy thằng bạn nó bảo có cách SEO chéo , mà mình k biết nó như thế nào ?

Banning

ko bác nào biết cách SEO chéo giữa các máy tính với nhau ah! chỉ mình với

Các chủ đề có liên quan khác