yoyo_oscan

cho e hỏi em thấy trên ketnooi.com/forum có jới thiệu Phần mềm rollback rx hay hơn cả 1ghost nên down zề dùng thử

Em vẫn chưa hiểu lắm zề Phần mềm vì em xài 2 windows (win 8 và xp)

Có fải lúc cài đặt là mình chọn ...first OS trc khi chọn ổ đĩa fải không rùi bấm next thì không thấy bảng chọn ổ đĩa , bấm back thì thấy nhưng e có 3ổ c d e, em chọn hết 3 ổ thì nó không cài đặt được nhưng em bỏ ổ d ,chọn ổ c(win 8) và ổ e(xp) thì cài đắt được . rùi em chọn new snapshot trên windows 8 thì nó có dung lượng là 115M xong em vô xp chọn new snapshot trên windows xp thì có dung lượng là 61M khi em explore để kt thì thấy cả 2 snapshot của windows 8 và xp đều có 2 ổ

vậy cho em hỏi là có thừa cái snap nào không để xóa bớt và cái installation là gì và chứa năng của tool baseline manager

[/url]

SnapShot Instalation là chính là SnapShot Baseline mặc định khi cài RollBack nó tạo ra ( Bản sao lưu gốc )

Nhìn hình trên thì bạn không cần xoá SnapShot nào, miễn là cấu hình đúng như hướng dẫn để nó không Auto Take SnapShot

mushu_nhung

Xem kỹ video hướng dẫn cài nhé

Tuy nhiên xài rollbackRX thì nhớ tắt chức năng auto defrag ổ chứa windows của TuneUp

anhlaknock_out

cho e hỏi em thấy trên ketnooi.com/forum có jới thiệu Phần mềm rollback rx hay hơn cả 1ghost nên down zề dùng thử

Em vẫn chưa hiểu lắm zề Phần mềm vì em xài 2 windows (win 8 và xp)

Có fải lúc cài đặt là mình chọn ...first OS trc khi chọn ổ đĩa fải không rùi bấm next thì không thấy bảng chọn ổ đĩa , bấm back thì thấy nhưng e có 3ổ c d e, em chọn hết 3 ổ thì nó không cài đặt được nhưng em bỏ ổ d ,chọn ổ c(win 8) và ổ e(xp) thì cài đắt được . rùi em chọn new snapshot trên windows 8 thì nó có dung lượng là 115M xong em vô xp chọn new snapshot trên windows xp thì có dung lượng là 61M khi em explore để kt thì thấy cả 2 snapshot của windows 8 và xp đều có 2 ổ

vậy cho em hỏi là có thừa cái snap nào không để xóa bớt và cái installation là gì và chứa năng của tool baseline manager

[/url]

Bác ơi bác chạy mấy cái soft tối ưu máy tính kia xong rồi gỡ nó ra rồi mới cài rollBack, nó chỉ gây rối thêm cho RollBack và làm tăng dung lượng ổ C nếu chạy nó

Các chủ đề có liên quan khác