thuynguyen_bmt

Các anh chị cho em hỏi, cty em làm về thương mại, mua vào bán ra thôi. Thanh toán cho người bán toàn bộ đều qua ngân hàng. Nhưng lại không thanh toán theo từng hoá đơn hay theo đơn hàng nào hết. Mà khi nào bán hàng có trước mặt rồi, thì nộp vào Ngân hàng để trả trước hàng cho NCC hay là ứng trước để lấy hàng về sau. Có trước nhiều trả nhiều, trước ít trả ít thì như vậy có được không ạ? Cơ quan thuế có chấp nhận cho cách thanh toán này hay không, vì em nghe nói nếu thuế không quản lý được cách thanh toán của mình cho những hoá đơn mua vào, họ sẽ không chấp nhận.

Mong các anh giúp em với ạ!!!

Không sao cả, bạn chỉ cần thanh toán bằng chuyển khoản (chuyển từ TK cty bạn sang TK cty nhà cung cấp), mỗi lần chuyển khoản bạn cấn trừ dần tiền hàng của những tờ hoá đơn bạn đã mua. Nếu trả trước thì khi hoá đơn về bạn có thể chỉ rõ hoá đơn nào đã trả trước rồi. Như vậy là hoá đơn mua vào hợp lý rồi

Trích dẫn từ LinhLinh2005;774784:
Các anh chị cho em hỏi, cty em làm về thương mại, mua vào bán ra thôi. Thanh toán cho người bán toàn bộ đều qua ngân hàng. Nhưng lại không thanh toán theo từng hoá đơn hay theo đơn hàng nào hết. Mà khi nào bán hàng có trước mặt rồi, thì nộp vào Ngân hàng để trả trước hàng cho NCC hay là ứng trước để lấy hàng về sau. Có trước nhiều trả nhiều, trước ít trả ít thì như vậy có được không ạ? Cơ quan thuế có chấp nhận cho cách thanh toán này hay không, vì em nghe nói nếu thuế không quản lý được cách thanh toán của mình cho những hoá đơn mua vào, họ sẽ không chấp nhận.

Mong các anh giúp em với ạ!!!

Không có gì đâu bạn, chỉ là ứng trước trước hàng hay là trả chậm trước hàng thôi muh.Không có gì để lo đâu!

dca20

hình thức của bạn là : nộp trước vào tài khoản nhà cung cấp hay là nộp trước vào TK công ty bạn, rồi sau đó làm UNC trả cho nhà cung cấp.

Nếu bạn nộp trước trực tiếp vào TK nhà cung cấp là sai ( khi hóa đơn mua hàng >20 triệu)

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Quan điểm Giải tích về các cách tiếp cận khái niệm giới hạn và việc phát huy tính tích cực nhận thức của học sinh trong dạy học Luận văn Sư phạm 0
D Cơ hội và thách thức của cách mạng công nghiệp 4.0 đối với các quốc gia đang phát triển Luận văn Kinh tế 0
D Nghiên cứu cách thức xây dựng vận dụng thang bảng lương theo phương thức 3p Luận văn Kinh tế 3
D Phương thức huyền thoại hóa hình tượng nữ giới trong văn học cách mạng việt nam giai đoạn 1954 – 1975 Văn học 0
M Nghiên cứu một số phương thức chiến tranh thông tin trên mạng và cách phòng chống Luận văn Kinh tế 0
Z Hình thức chuyển tải thông tin về hoạt động kinh tế - Chính trị của Việt Nam với tư cách là thành viên ASEAN trên báo Luận văn Kinh tế 0
Y Thực trạng vấn đề tuyển sinh và cách thức đào tạo tại trường Đại học Quản Lý và Kinh Doanh Hà Nội: giải pháp cụ thể cho trường Luận văn Kinh tế 0
H Hợp đồng ngoại thương - Nội dung và cách thức soạn thảo Luận văn Kinh tế 0
Q Hợp đồng mua bán ngoại thương. Nội dung và cách thức soạn thảo Hợp đồng mua bán ngoại thương Luận văn Kinh tế 0
K Quản trị nhân lực là các cách thức quản lý người lao động trong một công ty dựa vào các chính sách hay kinh nghiệm quản lý của công ty Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác