Anoki

em cài windows 7 trên phân vùng C sau đó cài windows XP trên phân vùng G bây giờ thì chỉ vào được windows XP mà bất vào được windows 7 !!

khi khởi động cũng bất cho lựa chọn khởi động hệ điều hành nào

rất mong được sự giúp đỡ từ tất cả người

mail của em [email protected]

yahoo xuanchin_a3 nếu có thể hãy spam cho em

em cám ơn

atrangbeo266

Cách giải quyết đơn giản thôi bạn à
1. Đưa đĩa cài đặt Windows 7 không boot lại sau đó chọn Repair để vào sữa lỗi Boot Windows 7 (Không phải cài lại) - Start up. Sau đó máy khởi động lại lấy đĩa ra
2. Khi boot lại thì ta vào W7 mà bất vào được XP, đừng lo
3. Tải easy BCD ( ) về và cài đặt
4. Chạy Easy BCD, trong mục Add/remove entries, ta add thêm Xp và save lại
Đây là cách dễ làm nhất
Chúc bạn thành công

Morris

fix file bootmgr là xong rồi tự động nó làm ra (tạo) ra cho bạn 1 list khi khởi động lên có 2 tùy chọn
1 là khởi động windows xp
2 là khởi động win7
thix sài hdh nào thì chỉ chuyện chọn rồi Enter...không nên phải làm dài dòng đâu..cái này microsoft nó làm sẵn cho mình hết rồi với điều kiện WinXP phải cài trước xong mới tới cài Win7...

lien1321

bạn nên để ý chút thì chả phải mất công gì là lúc cài 2 hệ điều hành nên đi từ nhỏ đến lớn ví dụ như XP và windows 7 bạn nên cài ổ C là XP và D or E gì đó là windows 7 áp dụng cách này với cả máy muốn cài 3 windows thì tất cả việc rất đơn giản không chỉnh gì hết

Trích:

songhonetcom

bạn nên để ý chút thì chả phải mất công gì là lúc cài 2 hệ điều hành nên đi từ nhỏ đến lớn ví dụ như XP và windows 7 bạn nên cài ổ C là XP và D or E gì đó là windows 7 áp dụng cách này với cả máy muốn cài 3 windows thì tất cả việc rất đơn giản không chỉnh gì hết

Nói thế thì nói làm gì , vấn đề là giải quyết cái người ta đang hỏi. bọn nói thế thì giải quyết được vấn đề gì

o0petrangiu0o

Trích:

phãmuanchin

em cài windows 7 trên phân vùng C sau đó cài windows XP trên phân vùng G bây giờ thì chỉ vào được windows XP mà bất vào được windows 7 !!

khi khởi động cũng bất cho lựa chọn khởi động hệ điều hành nào

rất mong được sự giúp đỡ từ tất cả người

mail của em [email protected]

yahoo xuanchin_a3 nếu có thể hãy spam cho em

em cám ơn

Trường hợp của bạn có thể sử dụng 1 trong 2 phần mềm sau (cái nào cũng được)

sosof_solo

Win XP là windows cũ nên nó bất thể nhận windows 7. Bạn phải cài win7 trước rồi mới cài XP.

TRong trường hợp của bạn thì bạn nên dùng Vista BootPro để chỉnh lại menu Boot.

Các chủ đề có liên quan khác