trungduc_qtkd05

Em đang xài windows xp2 bây h e muốn cài lại win7, nếu cài lại windows 7 thì dữ liệu ở ổ C sẽ mất phải hok mấy bác?..Nhưng hok biết mấy ổ kia có mất hok nếu mất chắc e chết mất!..

Bác nào biết cách làm không mất được không? chứ mấy chục GB thì hok biết gởi ở đâu hết

Tạo file ghost chỉ lưu dữ liệu ở ổ C thôi phải hok mấy bác?

Mấy bác giúp e với...

- Cài windows ổ nào thì mất dữ liệu ổ đó bạn ạ!(M vẫn hay cài ở ổ C), Nó sẽ Format ổ đó và cài Hệ Điều Hành mới, còn dữ liệu các ổ khác sẽ không ảnh hưởng gì.

- Tạo file Ghost nó sẽ lưu Hệ điều hành hiện tại bạn đang dùng

- Bạn tạo Ghost nó sẽ lưu lại những ứng dụng, phần mềm bạn cài đặt (Để tránh mất thời (gian) gian cài đặt lại)

tt_gg

wadenktt Em đang xài windows xp2 bây h e muốn cài lại win7, nếu cài lại windows 7 thì dữ liệu ở ổ C sẽ mất phải hok mấy bác?..Nhưng hok biết mấy ổ kia có mất hok nếu mất chắc e chết mất!..

Bác nào biết cách làm không mất được không? chứ mấy chục GB thì hok biết gởi ở đâu hết

Mấy bác giúp e với... 1 :cài windows thì ổ C: sẽ bị mất hết .Còn những ổ kia thì vẫn còn

2 :tạo file ghost chỉ dùng để backup windows nên chỉ cần ghost mỗi ổ C: là đủ

hoangluan1966

hãy yên tâm mà cài bạn à ,miễn là khi chọn ổ load dữ liệu win7 vào thỳ bạn chọn ổ C là được (chọn C rồi thỳ bố bảo nó cũng không dám xóa ổ khác) , còn nếu ban chọn ổ khác (hay fomat ổ khác) thỳ bạn phải chịu mất DL thôi , hy vọng bạn cài thành công

à , cài windows 7 rễ như ,, Ăn pimpim ấy bạn à hỳ !thân

HDpro_love

wadenktt Em đang xài windows xp2 bây h e muốn cài lại win7, nếu cài lại windows 7 thì dữ liệu ở ổ C sẽ mất phải hok mấy bác?..Nhưng hok biết mấy ổ kia có mất hok nếu mất chắc e chết mất!..

Mấy bác giúp e với... Bạn cài windows 7 trên phân vùng C thì chỉ pv C mất dữ liệu thôi...các pv khác vẫn bt. File ghost còn tùy bạn ghost phân vùng nào nữa...

p/s: Lúc cài windows bạn phải cẩn thận xem mình đang cài vào phân vùng nào??? kẻo nhầm mà mất dữ liệu nha bạn!

Rosselyn

cài windows chỉ mất dữ kiệu ổ cài(thường là ổ C).các ổ khác muốn cũng không mất được.

nếu bạn tạo fire ghost thì để ở các ổ dữ liệu mà ghost.đừng để ở ổ cài windows nhé.

whisky_love412

Có thể ghost hay cài windows mới

Bạn ghost thì có thể lỗi mất dữ liệu chứ còn bạn cài windows vào ổ nào thì chỉ mất đữ liệu ở ổ đó thui con các ổ khác yên tâm .

blogpe_pup

neu o dia C cua ban con nhieu thi cu the cai win7 ma khong can format o C,sau do can nhung du lieu cu cua winxp2 ban co the lay lai bang cach vao o C boi trong tep windows old.con cac o dia khac chua du lieu se khong mat duoc

tttvtt

Thank các bạn nhiều lắm!.. ^^

Vật là từ windows xp cài lại windows 7 chỉ mất ổ c thôi ạ...

Thank bác nhiều nhiều

À bác ơi cho e hỏi thêm 1 xí.. khi e khởi động windows nó vô thẳng windows lun chứ hok thấy dòng STAR BOOT CD đâu hết mình muốn vô để ghost thử mà chịu hok biết làm sao hết...

PS: trình độ tin học của e kém quá các bạn thông cảm cho... thanks all

Briggere

wadenktt Thank các bạn nhiều lắm!.. ^^

Vật là từ windows xp cài lại windows 7 chỉ mất ổ c thôi ạ...

Thank bác nhiều nhiều

À bác ơi cho e hỏi thêm 1 xí.. khi e khởi động windows nó vô thẳng windows lun chứ hok thấy dòng STAR BOOT CD đâu hết mình muốn vô để ghost thử mà chịu hok biết làm sao hết...

PS: trình độ tin học của e kém quá các bạn thông cảm cho... thanks all Bạn vào bios chỉnh first boot từ CD/DVD và cho đĩa boot vào là được.

Các chủ đề có liên quan khác