Bác làm theo cách này nhé. Nếu không được thì nhiều khả năng máy bác lỗi phần cứng thật Cần cao nhân giúp xác định lỗi phần cứng hay phần mềm trên z10-002?

1. Đầu tiên, bác up bản rom official đi. Cái này để chắc chắn là phiên bản phần mềm + radio ổn định.

2. Bác vào System Settings -> Network and Connections -> Mobile Network -> Network Mode. Ở đây bác thử chọn lần lượt chế độ 2G only hay 3G xem sao. Có thể khu vực chỗ bác sóng 3G không ổn định nên máy hay tự chuyển chế độ dẫn đến mất sóng (mặc định máy sẽ ưu tiên sử dụng 3G, 3G yếu thì lại tự nhảy về 2G).

Bác cứ thử hết mấy cái chế độ trong mục Network Mode, nếu vẫn không dc thì mang ra cửa hàng bảo hành. Cửa hàng đã phán là lỗi phần mềm thì tốt nhất bác bắt bảo hành trước mặt cho bảo đảm, phần mềm thì up 1 tí là xong.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
S Đang có nhiều vps win cần cao nhân chỉ cách tạo vpn để conect hack băng thông :( InterNet 1
H Thực trạng nguồn nhân lực ở Việt Nam nói chung và doanh nghiệp nói riêng và các nhà quản trị cần làm gì để có nguồn nhân lực có chất lượng cao Luận văn Kinh tế 0
D Trích suất từ word sang power point cần các cao nhân giúp Hỏi đáp Tin học 1
N Cần bác nào cao tay tải tài liệu hộ mình ạ Y dược 1
D biện pháp cần được áp dụng nhằm nâng cao hiệu quả thu xếp và huy động vốn tại công ty tài chính dầu khí Luận văn Kinh tế 0
T Vốn cố định và sự cần thiết phải nâng cao hiệu quả sử dụng vốn cố định của các doanh nghiệp trong điều kiện kinh tế thị trường Luận văn Kinh tế 0
B Nâng cao hiệu quả sử dụng vốn là tất yếu khách quan, là vấn đề mà các doanh nghiệp cần phải làm Luận văn Kinh tế 0
N Những vấn đề cần quan tâm về việc nâng cao sức cạnh tranh của doanh nghiệp Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
D CÔNG NGHỆ IN OSFFET TỜ RỜI CÁC YẾU TỐ CẦN THIẾT ĐỂ ẤN ĐỊNH SẢN XUẤT VÀ NÂNG CAO CHẤT LƯỢNG SẢN PHẨM IN TẠI NHÀ IN NGÂN HÀNG II Khoa học kỹ thuật 0
B Cơ sở dữ liệu trên bộ nhớ (in - memory DB) và ứng dụng trong hệ thống phần mềm cần xử lý cơ sở dữ liệu hiệu năng cao Công nghệ thông tin 0

Các chủ đề có liên quan khác