yvonneyk

Bạn có thể dùng mạng cho cả 2 máy mà không cần mua thêm switch. Bạn hãy nhìn kỹ phía sau moderm sẽ thấy ngoài cổng Lan dùng kết nối mạng bình thường còn có 1 cổng dùng kết nối mạng qua cổng USB nữa. Để sử dụng bạn chỉ cần lấy dây USB đi kèm với moderm cắm vào cổng đó. Đầu còn lại bạn cắm vào cổng USB trên máy tính. Sau đó bạn dùng đĩa driver đi kèm với moderm để cài driver cho moderm. Lúc này bạn đã có thể dùng được mạng Internet. Như vậy với cổng Lan còn lại bạn sử dụng cho máy tính kia. Thông thường đĩa driver đi kèm dùng hỗ trợ cho Windows XP nên bạn cài lên máy tính dùng Windows XP. Dây USB kết nối bạn có thể sử dụng dây USB của máy in hay ra các cửa hàng bán linh kiện mua. Lưu ý với bạn là thường khi kết nối qua cổng USB sẽ chậm hơn qua cổng Lan.
Chúc bạn thành công

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
B Cần hướng dẫn down flash quảng cáo giữ được link liên kết !!! Hỏi đáp Tin học 0
T Sinh Viên cần tìm người hướng dẫn học việc , mong được giúp đỡ Phần mềm kế toán, tài chính 9
@quangdung Bản dịch của Bản triều bạn dịch liệt truyện, tài liệu mình tìm được chia sẻ cho thầy cô, anh chị em nào cần ạ Lịch sử 0
D Mình khá cần gấp một tài liệu, nhưng không biết khi nào là được có Khởi đầu 4
D biện pháp cần được áp dụng nhằm nâng cao hiệu quả thu xếp và huy động vốn tại công ty tài chính dầu khí Luận văn Kinh tế 0
N Một trong khó khăn doanh nghiệp Việt Nam vừa và nhỏ là không giữ được lao động giỏi. Tại sao? Doanh nghiệp cần làm gì để giữ chân lao động giỏi? Luận văn Kinh tế 0
H Tài liệu phông lưu trữ Quốc hội (giai đoạn 1976 - 1992) nguồn sử liệu giá trị cần được công bố, giới thiệu phục vụ nghiên cứu lịch sử Văn hóa, Xã hội 0
G Đánh giá tình trạng và phân hạng mức độ nguy cấp của các loài cá quý hiếm cần được ưu tiên bảo vệ ở các thủy vực nước ngọt Việt Nam Khoa học Tự nhiên 0
N [Cần Giúp Đỡ] Vấn Đề Cốc Cốc Không Viết được Tiếng Việt Có Dấu {Hiếp mi} InterNet 1
A Hỏi về kết nối đến wifi k vào được mạng, mà cần phải đặt ip tĩnh cho thiết bị mới vào được! InterNet 2

Các chủ đề có liên quan khác