trondoiyeuanh19

Tình hình máy PC nhà mình có cấu hình :

CPU: core i3-530

main: MSI H55M-E33

RAM: DDR3/1333

HDD SATA 500G

đầu đĩa quang đọc ghi bình thường

lúc mình mua máy về nó cài sẵn Win7 nhưng sau 1 thời (gian) gian sử dụng mình bắt đầu hoài cổ vì chơi game ở windows 7 không đựoc mượt lắm mà đặc biệt là chơi dota thì nó cứ giật tưng người lênvif vậy mình quyết định quay lại với Xp quen thuộc nhưng khi cài đặt nó suất hiện một vấn đề khá đau đầu là khi nó kiểm tra các file xong đến bước format và setup thì bị lỗi màn hình xanh .Mình xem trên mạng thì thấy nó bảo là thiếu driver cho ổ SATA và mình cũng vừa làm 1 đĩa đó rồi và đi mua thêm 1 đĩa nữa ngoài tiện nhưng khi cài đặt thì nó cũng chỉ chạy được đến bước đó và lại báo lỗi màn hình xanh. Mình không biết giải quết thế nào lên mình lên đây nhờ các Pro chỉ giáo giùm rất mong đựoc hồi âm sớm

---------- Bài thêm lúc 16:53 ---------- Bài trước là lúc 15:42 ----------

Hơ chán quá! không ai giải đáp thắc mắc cho mình ah

hoangtv1989

l0v3r0ck Tình hình máy PC nhà mình có cấu hình :

CPU: core i3-530

main: MSI H55M-E33

RAM: DDR3/1333

HDD SATA 500G

đầu đĩa quang đọc ghi bình thường

lúc mình mua máy về nó cài sẵn Win7 nhưng sau 1 thời (gian) gian sử dụng mình bắt đầu hoài cổ vì chơi game ở windows 7 không đựoc mượt lắm mà đặc biệt là chơi dota thì nó cứ giật tưng người lênvif vậy mình quyết định quay lại với Xp quen thuộc nhưng khi cài đặt nó suất hiện một vấn đề khá đau đầu là khi nó kiểm tra các file xong đến bước format và setup thì bị lỗi màn hình xanh .Mình xem trên mạng thì thấy nó bảo là thiếu driver cho ổ SATA và mình cũng vừa làm 1 đĩa đó rồi và đi mua thêm 1 đĩa nữa ngoài tiện nhưng khi cài đặt thì nó cũng chỉ chạy được đến bước đó và lại báo lỗi màn hình xanh. Mình không biết giải quết thế nào lên mình lên đây nhờ các Pro chỉ giáo giùm rất mong đựoc hồi âm sớm

Nếu như bạn vừa chuẩn bị đĩa cài đặt XP có tích hợp driver sata rồi thì Bạn dùng Hiren's Boot format phân vùng muốn cài hệ điều hành trước theo định dạng NTFS rồi thử cài lại xem bạn...

Nếu vẫn chưa được có khả năng bạn phải tích hợp thêm driver mới cho bộ đĩa cài vì máy bạn thuộc thế hệ chipset mới nên những driver bạn tích hợp không tương thích hay bị thiếu....

con_gai

cái này mình gặp rùi nè báo thế này hả?

A problem has been detected and windows has been shutdown to prevent damage to your computer.

If this is the first time you're seen this stop error screen, restart your computer. If this screen appears again follow these steps:

Check for viruses on your computer Remove and newly installed hard drivers or hard drive controllers. Check your hard drive to make sure it is properly configured and terminated.

Run CHKDSK/F to check for hard drive corruption, and then restart your computer.

Technical in formation:

*** stop: 0×0000007B (0×F78DE524, 0×C0000034, 0×00000000, 0×00000000) ,bạn vào bios chỉnh lại là ata là ok thui.

hay mua cái đĩa xp2 có hỗ trợ sata là được mà.thân! chúc vui.

girl_l0v3_00

để mình format lai xem sao còn bạn duythu90 bảo mua đĩa thì mình vừa chuẩn bị sẵn 2 đĩa cài có SATA rồi mà

Các chủ đề có liên quan khác